giúp em với các bác ơi !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi bird.bluesky, 10/9/07.

1. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    :( em có một con chim khuyên không hiểu vì sao mà nó cứ bị ỉa chảy hoài ? Thức ăn thì rất đảm bảo các con khác ăn thì không sao nhưng nó ăn thì bị đau bụng em đã thử thay bột rồi nhưng không có hiệu quả gì.
    Em nghỉ phải cho nó uống thuốc thôi nhưng không biết cho uống thuốc gì bác nào biết giúp em với

2. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    theo mình nghĩ thì chú khuyên của bạn đang bắt đầu thay lông . Bởi vì mùa này đa phần những chú khuyên đều đi ỉa vì uống nhiều nước lên mới bị vậy thôi . bạn có thể cho 1 ít cám cò vào xem sao

3. CANHTRANG

CANHTRANG Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn thử cho nó ăn chuối va cào cào non vài hôm xem có bớt không

4. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo anh nghĩ em nên cho ăn chuối nữa sống nữa chín

5. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    THuốc nè thuốc nè anh em ai có chim đi ỉa sài loại này ăn ngay : 2 giọt cho 1 cóng nước của K dùng trong 2 đến 7 hôm chim sẽ thuyên giảm và khỏi hẳn.Ai muốn bít tên Pm cho em ! ^_^ ! thuốc rẻ vô cùng đâu cũng có chỉ 2000 đ là ổn .Đã được kiểm chứng từ 2 năm nay .Bi' quyết khó mờ nói hehe

6. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    oạch bí mật quá . Hàng gia truyền hay sao ý mà bí mật thế . Làm mọi người tò mò quá

7. chài ai, tôi cũng dùng loại này rồi, mua ở trên Tuấn TBHổ nhưng cũng ko hết bị đi ngoài. Hỏi tên thuốc thì cũng ko có luôn. Liệu của bạn có tên tuổi và chữa đc ko vậy...?:confused:

8. missoai

missoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    yên tâm đi!a khuyentrangmo la chuyên gia chữa các bệnh đại loại như thế này đấy!k tin thì các pác liên lạc với a ý là bít liền.thử một lần đi bạn sẽ thấy ngay kết quả?

9. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Kết qua ở đây là bi đát hay có hậu hả missoai. Tui nghi ngờ là bi đát lắm. Thử 1 lần rồi hối hận đến mãi mãi...

10. missoai

Thích đã nhận:
    0
    k hối hận đâu mà cực kỳ tốt đấy.nói thật mà
    k ai xui dại bác đâu mà lo.e bảo đảm đấy

11. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn missoai và khuyentrangmo cho mọi người biết đi, để mọi người còn biết để phòng trừ. Như thế thì ai cũng phải cảm ơn bạn đấy, nếu khó nói thì nói riêng từng người nghe vậy. Mình ở HN đây, địa chỉ email của minh vuduykien71@yahoo.com.vn. Xin cảm ơn trước! Thân

12. missoai

Thích đã nhận:
    0
    chẳng khó gì đâu.anh gửi tin nhắn cho a khuyentrangmo nhé!a ấy nhiệt tình lắm

13. dammechim

Thích đã nhận:
    72
    Missoai biết thì bảo cho mình đi! mình mới vào diễn đàn này nên còn bỡ ngỡ lắm (chưa biết gửi tin nhắn). Đừng cười nhé!

14. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Thôi thôi em chả dấu gì các bác đâu loại này hàng thuốc thú y từ nam ra bắc đều đã có bán 2000 đ 1 lọ loại nước giống thuốc tra mắt .Em chỉ muốn anh em pm roài làm wen thôi chứ ai dấu làm gì chứ .Có gì phải bảo anh em còn giúp đỡ em nhìu mờ ^_^ .Tên thuốc nè :"AnFlox 10%"(chuyên chữa hen và đi ỉa cho lợn gà dùng chữa cho chim bị mất tiếng khá tốt em đã dùng thử và thấy chất lượng rất tốt không phải lo đại họa với thảm họa đâu )loại này có nhãn hiệu đoàng hoàng và đảm bảo chim uống vào tù 2 đến 5 hôm sẽ thuyên giảm nếu em nào bị nặng thì dùng lâu lâu 1 chút nhưng giảm liều lượng nha .Mỗi lần cho vào 2 đến 3 giọt vào 1 cóng chim K , 1 ngày thay nước 1 lần thuốc hok để dưới anh sáng mặt trời chiếu vào thuốc dễ đổi mầu dùng xong phải đóng kĩ nếu để lâu lên mua lọ khác nhé .Thường thì con nào mới bị đi tè chữa sớm trong 2 hôm đã khỏi rồi .Chúc anh em có các chú chim thật tốt nha .

15. khoen xanh

khoen xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ngokienhao6623

Minh moi mua mot con khoen ve nhung minh cho no an loai bot nao phan no cung to va hoi uot
    co su phu nao giup minh kg?
    minh o tphcm co gi lien he nha.

16. dammechim

Thích đã nhận:
    72
    Xin mạn phép anh em tôi có lời cảm ơn tới bác Khuyentrangmo. Bác đã có những lời khuyên giúp anh em có những kinh nghiệm để khắc phục những khó khăn trong niềm đam mê của mình. Trân trọng!

17. longbdf

longbdf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sau một thời gian cho chú K nhà tôi ăn cám (đậu xanh + trứng + đường) thì cứ thấy đi phân lỏng, hôm qua tôi cho thêm một cóng cám cò thì thấy nó toàn ăn cám cò chứ ko ăn cám đậu xanh và phân đi tốt hơn trước. Không biết có nên cho chú nó ăn cám cò luôn ko?, hay trộn vào tỷ lệ bao nhiêu? và nếu ăn cám cò luôn thì có ảnh hưởng gì ko?. Con này tôi nuôi 6 tháng rồi mà chưa líu. Mong nhờ các bác tư vấn giùm nhé, thanks

18. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Cám cò ít chất phân nó ổn định nhưng rất lâu líu. Phải xem lại cách làm cám đậu thôi. CÒn không thì nuôi cám cò bổ xung thêm trứng, Cho ăn hoa quả đều thì cũng tàm tạm. Chim bạn 6 tháng đã thuần chưa. Nếu còn nhát thì con chim phải cực khoẻ căng thì nó mới líu.
    Chơi Khuyên thì phải ráng kiên nhẫn nha bạn. Nhiều lúc cũng đau đầu đấy