Giúp Em với các Bác ơi !

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tambaohoang, 16/4/08.

1. tambaohoang

tambaohoang Member

Thích đã nhận:
    12
    Em mua một chú HM đã thuộc, về nhà 3, 4 ngày đầu vẫn hót như điên. Vậy mà sau đó khoảng 1 tuần đến nay đã được 1tháng rồi chắng thấy nó hót 1 tiếng nào cả. Rất khó chịu mà chẳng biết làm thế nào cả. Nhà Em chỉ có mỗi chú HM thôi, cùng với cả 1 Choè, 1 Khuớu chắc là ko phải bị đè chứ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp E với. Cảm ơn nhiều !!

KtsBim thích bài này.
  2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    bạn xem thử con họa mi đó nó căng lửa chưa,nhiều khi mấy con kia căng lửa đè nó đó

KtsBim thích bài này.
  3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    tam bao hoang : KHI MUA thì người ta cho ăn thức ăn nóng ,người ta có mái sỳ thì trống mau hót ,mái hay thì trống mau lên lửa khi về nhà bạn có mình nó thì hót với ai hót với khứu với chòe à , vậy bây giờ bạn chịu khó mang đi dợt , hoặc mua thêm con mi mái ,là mi trống của bạn sẽ hót hay liền à ....

KtsBim thích bài này.
  4. tambaohoang

tambaohoang Member

Thích đã nhận:
    12
    Cảm ơn bác ! Em ko dám mang nó đi dượt vì nó vẫn nhát, mặc dù đã tự tắm rồi đứng lồng, nhưng Em sợ mang đi dượt về rồi nó lại sợ hơn. Không biết mình che áo lồng lại thì nó sẽ hót ko ? hay nhất định phải có Mi Mái, mà ở HP tìm Mi Mái khó hơn Mi trống bác ạ.

KtsBim thích bài này.
  5. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    tiu cũng ở hải phòng này!!! mi mộc ấy thì bác phải từ từ có thể là khi mua về hót ngay nhưng nó lại ít hót là chuyện bình thường vì lí do thay đổi môi trường sống chim bị mất lửa........
    bác nên cho em nó ra phơi ngoài trời vào mỗi buổi sáng sớm , đến trưa chụp áo lồng 1 nửa lồng vào cất đi ,để nơi mát mẻ, đến xế chiều bác lại mang em nó ra phơi ngoài trời, tối lại chụp áo lồng cất đi, mồi cám thì bác cho ăn cám bavì sao với trứng gà,1 tuần nên tắm cho nó ít nhất 1 lần,chẳng mấy chốc mà em nó sung và sẽ mau hót lại thôi
    thân chào

KtsBim thích bài này.