giúp em với các huynh ơi!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quang258456, 29/11/07.

1. quang258456

quang258456 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em mỡi xin được một cặp hoa La Hán của chú em một trống một mái thoe em được biết thì cặp cá La Hán của chú em đã nuôi được 5 năm rồi chú của em đã cho ép nhiều lần nhưng vẫn chưa thành công em xin hỏi các sư huynh cách bố trí hồ như thế nào, kích thước hồ ra sao và chúng thường đẽ vào thời gian nào trong năm cách chăm sóc cá bột, cá muốn đẽ thường như thế nào em nghe nói nếu vớt trướng ra hồ âp không cho bố mẹ chăm sóc thì sao này khi cá con lớn chúng sinh sản sẽ ăn hết trứng có đúng như vậy không và còn một vấn đề nhỏ nửa các huynh chỉ cho em cách chọn cá trông,mái đi xin cảm ơn các huynh trước hehehehe!:D

2. dungtkta

dungtkta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ biết cá mái nếu chăm sóc tốt thì 20 ngày đẻ 1 lần. cá nhà mình đẻ liên tục luôn. Các bác tư vấn thêm

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chú của bạn nuôi được 5 năm chắc ép rất nhiều lần nhưng không thành công. Bạn mới chơi nên khó có kinh nghiệm bằng người đã chơi lâu được. Trên diễn đàn có một cách ép rất được. Thả cặp cá của bạn xuống hồ xi măng đi. Hai tháng sau xem lại chúc bạn có một đàn cá con đẹp nhé