Giúp em với.!!! Cu gáy người

Thảo luận trong 'Cu gáy khách, cu khiển (cu gáy bảo)' bắt đầu bởi HSSC, 21/4/08.

1. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi 1 chú chim cu gay từ lúc bẫy được tới giờ . Nó rất dạng , dạng tới nỗi khi để nó 1 mình thì nó chẳng gáy 1 tiếng nào mà khi có nguời nó mới gáy . T_T . Làm sao để khắc phục tình trạng này ạ. T_T

2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    vậy thì chú nó thành cu khách rồi. bây giờ bác nên tách nó ra, đừng treo trong nhà nữa mà nên treo ngoài vườn, nếu ở ngoài có cu rừng thì tốt. ở một mình mà nghe chim ngoài gáy thì chú ta cũng gáy thôi. nhưng bác phải coi chừng " đạo chích" nhé. Chào bác.

3. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bác nhưng khổ nỗi nhà chẳng có vườn(ngoài phố).Mà xung quanh cũng chẳng có nhà nào có chim để cũng cho nó gáy nữa.Chẳng biết làm sao nữa có người hỏi mua định bán nhưng lên đây hỏi coi có bác nào có cách khắc phục nếu đựoc để lại nuôi không thì cho nó đi cho rồi....Treo ở ngoài có nguời đi qua đi lai nó gáy cũng vui nhưng khổ nổi đạo chích nhiều . Em bị mất 1 cặp sáo non dưỡng lên rồi đem đi tắm xong phơi nắng vào ăn cơm ra thấy mất cả lồng và chim.Em cũng hết thuôc.

4. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Mua thêm một con nữa đi bạn.Xem có cải thiện được tình hình không.Lúc đó có bán cũng chưa muộn.