giúp em với~^^~em mới mua con bột King Kamfa

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi lanhdien2, 13/6/07.

1. lanhdien2

lanhdien2 New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua con cá bột King Kamfa mà ko bít cho nó ăn cái gì nữa:( ??????? giúp em với các pác

2. phudiscus

phudiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình bạn nên cho ăn : Buổi sáng và trưa nên cho ăn lăng quăng hoặc trùn chỉ đông lạnh , chiều thì thức ăn khô như JBL loại nhỏ hoặc Grand Sumo . Chúc bạn có chú Kingkamfa đẹp . :laughing:

3. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cá bột thì cho ăn bo bo ,lăng quăn vào buổi sáng đều dc .buổi tối có thể cho ăn thức ăn viên loại TOP (cho cá ăn lên màu ,TOP có thức ăn viên dành cho cá bột) . đó là ý kiến của mình . thân

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Khẩu phần chó cá bột nè nhé, sáng lăng quăng, hạn chế cho ăn trùn đi nhé, đặc biệt với dòng King,đó là theo mình thôi nhé, không biết các bạn khác ra sao.chiều thì JBL,có thể bổ sung thêm tép trộn chung cho lên màu, thức ăn JBL thì ăn cho kích châu,còn lại phụ thuộc vào nguồn nước và quan trọng nhất là con cá của bạn nữa,chúc vui vẻ và cá mau lớn nhé

5. tai25101989

tai25101989 Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình buổi sáng thì nên cho ăn tôm xay nhuyễn còn buổi chiều thì cho ăn hộp XO màu xanh lá cây để giúp cá mau lên đầu

6. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chờy mấy bác định cho king ăn trùn hả? ặc hihi, theo e thì bác cứ cho ăn tôm bóc vỏ bóp nhỏ, kết hợp với top hoặc JBL đi thôi, sao bác ko pót hình e nó lên cho ae chiêm ngưỡng, chúc chú king của bác mau "hạ sơn" nha