Giúp em với ! Gấp lắm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Uchiha_Itachi, 24/1/08.

1. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Hôm bữa ra tiệm mua 1 vĩ trùng đông lạnh cho em nó ăn ! bây giờ nó hok thèm ăn bất kì món gì khác . dù đã cho nhịn đói 2 ngày. Cho cá châm hay tép vào nó chỉ cắn chơi hay vờn tụi kia chạy vòng vòng thôi.
    Em thấy bụng nó đã xẹp lép rồi . không biết có bị gì ko ?
    C1c huynh giúp dùm ^^

2. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy là nó đã xe duyên kết tóc với món trùn đông lạnh rùi.muốn tâp nó ăn thức ăn khác thì cho nó nhịn đói thêm vài ngày nữa rùi cho ăn món khác.còn nếu bạn cưng nó thì cứ cho nó ăn món nó khaói đi,cái này hơi bị hao đây

3. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu bạn thương cá quá sợ cá đói thì ko được,vì bây giờ cá bột thì cho ăn được lớn thì ko nên.nếu cho ăn thì phải tắt bơm nếu ko bơm sẻ hút lên hét và ăn trùng đông lạnh chỉ cho hổ ko có lọc đáy chứ hồ mà xài lọc đáy thì mau dơ lắm.nếu bạn ko tập cho cá ăn nhiều thứ thì bạn sẻ cực và cá ko đủ chất dinh dưởng nửa,cứ bỏ đói đi đừng lo

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nuôi cá La Hán là quá trình lâu dài nếu bạn không tập cho em nó biết ăn đủ thứ thì bạn bị phá sản đấy. Với lại cho ăn trùng vĩ không chưa chắc đủ dinh dưỡng đâu bạn ơi.

5. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    La Hán rất háu ăn nên dễ tập, Bạn chỉ bỏ đói nó khoảng 2,3 ngày là đâu vào đó. Bạn nên tập cho ăn thức ăn khô để mau lên đầu. Chúc thành công.

6. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nuôi cá bột,cá con thì cho ăn trùn đông lạnh,nhưng cho ăn vừa đủ thôi..chứ dùng loại nàu mau dơ nước lắm đó!Con cá lớn thì bạn làm siêng cắt đầu tép hay băm tôm cho cá ăn đi nhen!
    Còn nếu đã như vậy thì bạn đừng cho cá ăn bất kì thứ gì nữa...cá bạn nhịn đói 1 tuần đảm bảo sẽ kô chết đâu mà lo...(hok chừng cá bạn béo phì,cho nhịn xong rùi nó lấy lại nhan sắc lun đó)...Đến khi nào nó đòi ăn thì hay cho nó ăn 1 ít.Bạn thử xem...có gì pm với ae hen!
    chúc bạn may mắn!

7. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    ko phải chọc bạn nhưng mấy bạn nào mới nuôi La Hán, mà thấy nó bỏ ăn cũng lo sốt vó lên :D bạn cứ chiến tranh lạnh với nó coi ai thắng bít liền à :D
    Nhưng cũng ko thể trách con cá, bạn cho nó ăn một thứ nó wen rồi, giờ đổi khẩu vị phải cho nó có thời gian thích nghi chứ :)

8. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ^^ thanks mí huynh ... nó hok ăn nhưng lại giành xí phần với mí kon khác . mặc dù hồ form 3 em, nó nhỏ nhất nhưng lại hung tợn nhất. Đến hôm nay chịu ăn tép nhí rồi .. tuy chỉ ăn 2 kon ( còn cá châm hok thèm ăn , cứ để dành cho 2 em kia thèm chơi , làm cái hồ cứ loạn lên )
    Bây giờ còn 1 vỉ trùng đông lạnh hok biết sao giải quyết pi giờ ?

9. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Mạnh được yếu thua :D quy luật mà ! cậu cứ thả 1 cục vào thằng nào nhanh thì no thằng nào chậm thì đói ! :D chứ phân chia thế nào :D :x

10. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @Uchiha_Itachi: cá Bác chắc giờ cũng khá ổn rồi nhỉ, nhưng em cho Bác 1 lời khuyên là kô nên cho ăn trùn vĩ đông lạnh, có cho đi nữa thì chỉ là lúc kẹt quá mưa nắng bảo bùng thì mới cho ăn cái đó và chỉ cho ăn khi cá đc từ 1 tuần tuổi đến 3 tuần tuổi. Nếu cá lớn cho ăn loại này rất dể mắt châu và chữ.
    Chút kinh nghiệm chia sẻ, nếu có gì kô phải mong các Bác bỏ qua. Thân ./.