Giúp em với (Hồ TS ) !!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Milano, 27/9/07.

1. Milano

Milano New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tậu được cái hồ kính 1m2*30*40 dộ dày kính là 10ly cho em hỏi độ dày như vậy có trồng hồ thủy sinh đc ko và em phải xài loại phân nào giá cả bao nhiu và em phải xái bao nhiu kg phân bao nhiu kg sỏi em dùng loại đèn nào thì tốt( kinh tế tí đc ko ạ em còn học sinh ) và cây nữa chứ em nên dùng loại cây nào rêu nao dể trồng
    àh mà phân thì loại nào giá rẻ mà xài cũng đc hả mấy anh và bao nhiu k/kg hôm truớc em hỏi ở tiệm kia nó bảo phân nền mười mấy k/kg còn phân trên mặt gì ấy thì 6xk/kg vậy co đúng giá hem mấy anh
    em xin lỗi vì hỏi hơi nhìu vì em mới chơi nên thành thật em chỉ có cái hồ
    àh cho em hỏi thêm câu nữa em xài loại lọc nào dể sử dụng mà giá thành mềm tí
    em chân thanh cảm ơn ạ !!!

2. tepcon_it

tepcon_it Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ của bạn kính 10ly thì ok rồi, nhưng rộng 30 cao 40 thì hơi thiếu đó bạn, hồ thủy sinh thì cần có chiều sâu và chiều cao một tí, còn phân thì mình chỉ biết 2 loại, 1 là của anh codai: hồ của bạn chắc phải 30kg (20k/kg)
    còn có loại phân ADA: nhưng mình không bít bao nhiêu, tùy theo bạn muốn nhiều hay ít, nhưng ít nhất cũng phải 15kg(khoảng 60k/kg), thêm lớp dưới khoảng 20 kg nham thạch nữa(ở anh codai có bán khoảng 7k/kg). Còn lọc thì mình không bít, mình đang xài lọc tràn, còn các loại lọc khác thì để cho mấy bác nói tiếp...........

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bạn yêu TS và muốn setup hồ cách kinh tế thì có thể tham khảo các kiểu nền tự trộn bên box nền_phân bón.............với ưu điểm: ít hao tài và sau khi tự tay mình trộn được bộ nền cho hồ niềm vui của bạn sẽ được nhân lên rất nhiều. Tuy nhien cần tìm hiểu thật kĩ cá thành phần cũng như giá cả, nơi mua để có thể sắm đủ trong 1 buổi....về trộn luôn.........................Chúc bạn sớm có hồ đẹp