giúp em với. khẩn cấp

Thảo luận trong 'Chim rừng' bắt đầu bởi TrangPhong, 1/10/10.

1. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    khẩn cấp các bác ơi

Giúp em với. Khẩn cấp ạ

Em mới được tặng 1 con sáo đen. Chắc vẫn còn non các bác ạ, Khổ nỗi là em chả biết gì về sáo cả.[-( Được 1 ngày mà nó chỉ uống nước. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với nhé. Khẩn cấp rồi, hichic. Để tiện các bác add níc em với nhé: stand_by_93. Cảm ơn các bác trước. ​

<hr>

2. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    Giúp em với. Khẩn cấp ạ

Em mới được tặng 1 con sáo đen. Chắc vẫn còn non các bác ạ, Khổ nỗi là em chả biết gì về sáo cả.[-( Được 1 ngày mà nó chỉ uống nước. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với nhé. Khẩn cấp rồi, hichic. Để tiện các bác add níc em với nhé: stand_by_93. Cảm ơn các bác​

3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bác làm như thế là đúng roài đấy, cho nó ăn món mầm đá cho nó sợ sau này dễ dạy nó nói.
    Hì hì. Sáo hay ăn chuối hay sao ấy ạ.

4. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Trộn cám Bavi với nước rồi bơm, đút cho nó ăn. Sáo cũng dễ nuôi thôi bạn ạ!

5. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    có ai hướng dẫn em chi tiết cái. hichic em chưa biết gì về loài này. trongg diễn đàn lại k có chuyên mục cho loài này nữa

6. dongkj

dongkj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    198
    bạn mua thức ăn cho chim loại hạt về rùi trộn với nước cho nó sệt sệt như cháo đặc ấy về đút cho nó ăn mỗi lần 1 lượng bằng đốt ngón út thôi.1 tiếng cho ăn một lần,ra cửa hàng mua ít dế non về chăn hoặc cào cào thì nó mau lớn hơn, chịu khó cho nó tắm nữa thì nó mau lớn hơn đấy. Nhà mình cũng đang nuôi con sáo đen non nó ăn khỏe lắm lớn nhanh, bi giờ mới tập bay để trong nhà nhảy nhót suốt k dám bay ra ngoài hehe nuôi sáo rất thân thiện và vui. Mình mới nuôi chưa biết nhiều chỉ góp ý chút thôi. thân

7. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    nhưng mình cho thì nó không ăn mấy. cho vào cóng 1 tí teo mà cả ngày nó ăn chả hết. hichic. mà nó đi phân lại có màu trắng. cho ăn sâu với cào cào thì đánh rơi hết, mình đoán là nó chưa biết ăn. lsao bây giờ????