Giúp em với! Khó hiểu quá!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi moscow_snow, 16/10/08.

1. moscow_snow

moscow_snow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Con lửa cua em đang thay lông! Nhưng trên đầu của nó có nhiều hạt mà vàng sẫm, em cho nó tắm rất nhiều nhưng vẫn ko thể nào mất những hạt này! Có cách nào làm cho nó mất đi những hạt này ko? Đuôi của nó sắp thay xong hết rồi. dài hơn 26cm đấy! Em cảm ơn các anh nhiều!

2. quocdatvungtau

quocdatvungtau Member

Thích đã nhận:
    5
    Trời ơi!Đó là trứng rận đó Tiền ơi.Bạn có thể lấy dầu thơm xịt vào đáy lồng 1-2 lần là chấy rận sẽ biến hết thôi.Bạn có con lữa đuôi dài hơn 26cm hả ?Chúc mưng nha.(hàng quý hiếm) haaa.........aaa

3. moscow_snow

Thích đã nhận:
    32
    kekeke! Em mua 2.5 triệu đấy!Con này thuần rồi và hót rất dzữ! Em chưa nghe nó hót vì đang thay lông mà. Mình xịt ở đáy lồng sao anh? Vậy còn trên đầu của nó thì làm sao đây anh Đạt? Cho nó tắm nước hoa luôn àh?Em thay lồng mới và vải lót mới luôn rồi! Mình có phải them 1 ít muối vào nước trước khi cho nó tắm ko? Trước đây em làm như thế với chòe than thì ok! Mới nuôi lửa nên em chưa dám "động thủ" Mê mấy con này lắm nên rất cưng! Làm bậy! Nó co bề gì thì......

4. quocdatvungtau

quocdatvungtau Member

Thích đã nhận:
    5
    Ok!Bạn cứ tắm như chòe than cũng được,chúng nó cũng như nhau ấy mà.Nếu không hết thì mua 1 bịch rầy nâu hai lúa xanh về pha với 8 lit nước xịt thẳng vào lồng và chim thì sẽ hết ngay thôi.(không ảnh hưởng gì đến chim đâu)có gì thì minh đền cho con khác.

5. moscow_snow

Thích đã nhận:
    32
    ok! Em cảm ơn anh! Để em thử xem thế nào? chắc là sẽ ổn thôi!sáng nay thấy mấy chứ lửa của em hót căng quá! hehehe! Đi làm mà trong lòng vẫn mong nhanh hết giờ làm về nhà với chúng nó!

6. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    pha nước muối loãng cho chim tắm , phơi nắng đầy đủ, tốt nhất là đem cái lồng đó đi "giặt" nữa cho hết chấy rận ^^. cứ lo làm sạch chim mà ko làm sạch lồng thì vẫn bị hoài thui ^^. Lửa đuôi dài, đẹp đó , nhưng ko thấy hình T_T. Cũng nên loại trừ có khả nặng ai phun sơn lên đầu nó nhé bạn ^^ hihihi...chúc vui