Giúp em với? không biết cá em bị bệnh gì nữa

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi ThanhHongKG, 8/6/07.

1. ThanhHongKG

ThanhHongKG New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán của em sao khi phối giống bị cá mái cắn bị thương.Sau khi điều trị hết bệnh nhưng cá bơi ở tư thế lật ngữa bụng nổi lên phía trên, không linh hoạt như trước, vẫn ăn bình thường, cá vẫn sống bình thường.
    cá của em bị bệnh gì vậy?có cách gì điều trị không?
    chỉ giúp em với
    :crying: :crying: :crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

2. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    cá bị như vậy khó chửa lắm bạn à, hình như bị bể bong bóng để cá giử thăng bằng hay sao ấy, bạn thử dùng miếng kính ngăn ép lại sao cho nó đừng lật nửa đồng thời ngâm thêm thuốc tetra hay amoc thử xem hi vọng trị kịp chứ để lâu wá là tiêu luôn đó. mình có một con bị như vậy(kg bít nguyên nhân tại sao) lúc đầu còn lúc bơi bình thường lúc bơi nghiên, điều trị một thời gian thấy đở đở ít bơi nghiên hơn ăn uống bình thường hôm bửa kẹt hồ wá để chung hồ với con lớn hơn bị con kia ủi vô kính wá làm nó lật ngửa luôn rùi không còn bơi nghiên nửa và không ăn được gì hết, chắc nó sợ con kia wá nên bể luôn bong bóng còn lại rùi. bạn điều trị như trên thử xem có kết wả chút nào không, à bạn nào bít cách trị hiệu wả hơn thì đóng góp ý kiến để anh em cùng học hỏi nhé.

3. Tuấn Anh VT

Tuấn Anh VT Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi sao chẵng thấy gì hết........ chắc Link bị die rùi

4. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    bạn muốn thấy cái gì vậy:confused: nhớ ghi có đầu có đuôi chứ bạn nói thế thì ai bít gì đâu mà lần. viết như vậy sẽ bị cảnh cáo đấy, chú ý nha bạn.

5. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    theo mình thì việc bị cá mái cắn ko ảnh hửong đến việc cá bơi ngửa bụng.Có thể sau khi bị thương, bạn chữa trị bằng thuốc ko đúng hoặc quá liều gây ảnh hưởng đến bong bóng cá hoặc bị bệnh sình bụng.