giúp em với khuyên bị vếch cánh

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi luciano, 24/5/08.

1. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Em có chú khuyên nuôi hơn 1 năm lồng rùi có đợt thấy chú ta lộn cầu lên nghe ae căng dây chỉ thế chú nhảy mách cánh 1 bên cánh hơi bị xệ. Cách bác co cách nào chữ cho khuyên hết xệ ko vì con khuyên này đẹp em kưng nhất nên rất buồn. xin cảm ơn nhiều !

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic nghe mấy thằng nó mách thế à hehehehe , giá như hồi đó bạn ko nên làm như thế , treo cái đĩa lên hay , lấy cái gì đó trơn treo lên nóc lồng là nó ko bám vào đựoc mà

3. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bnaj bỏ dây ra nuôi bình thường chắc một thời gian sau em nó sẽ khỏi thôi

4. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chẳng cần phải bỏ dây, nuôi căng dây như thế là đúng, bạn cứ chăm sóc tốt, hoa quả sâu đều, tự nó khỏi thôi.

5. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em thấy người ta nuôi trong lồng lùn khoen đỡ lộn cầu,hẻm biết có đúng không

6. duongtuanphuong

duongtuanphuong Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Căng dây thêm vào :devil: Con đấy mà trời cho sống thì mang lên TBH biểu diễn xiếc khuyên cho anh em lác mắt luôn=))

7. NXB

NXB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Theo tôi thì treo cái đĩa lên nóc lồng là ổn đấy vì mình cũng có một con như thế sau khi áp dụng kg thấy lộn nữa, bạn cứ thử xem thế nào.

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    treo dây truớc tôi cũng làm rồi,chim vẫn lộn ,khi lộn nó hay bị móc chân hoặc cánh vào ,kể cả bạn có chăng với mật độ cực dày ,nhiều con tò mò nó còn chui lên phần trên và đi trên dây luôn ,có lẽ cứ kệ để cho nó lộn bạn à ,bịt đĩa khi bỏ ra chim vẫn bị lộn lại đó ,tốt nhất nuôi có tuổi lồng nếu là chim tốt sẽ đứng cầu nhiều hơn,và một vài con lúc căng lên lại hết bị lộn cầu ,và đôi khi nguợc lại chim căng cũng tự lộn cầu

9. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    nhiều con lộn quá hết đỡ ko cách nào chữa khỏi, có con lộn có khi lại là con hay(tôi ko nói đùa đâu), mà bây giờ khuyên có tật người ta vân nuôi và vẫn cho là bt, đừng để nó ngoái là được, nếu bác thích chữa thì bác cho vào lồng bé, căng dây, chỉ nuôi lồng ấy thôi, nếu ko chữa được thì để lồng bình thường ko cần căng dây cũng được.