Giúp em với, Ku nhà em đứng xù lông

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi quangthang, 18/3/11.

1. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Hixx, tình hình là em Ku ngon nhất nhà em đang Gáy gù bét nhè thì tự nhiên HN trở rét, rét đậm rét hại kèm theo mưa gió lại kéo dài, em đã mang ku vào trong nhà treo rùi mà hôm qua bắt đầu thấy em nó đứng xù lông rụt cổ, đi phân loãng màu xanh với trắng. Vậy bác nào biết nguyên nhân tại sao em nó bị như thế và cách chữa trị để em nó lại bình thường thì chỉ gấp cho em với, tình hình có vẻ nguy cấp lắm rùi :(. Em xin cảm ơn trước

transonghp thích bài này.
  2. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Con đó của bác bị đi ngoài rồi. Bác lấy thuốc becberin ra tọng vào họng nó hoặc hoà tan vào cóng nước để nó uống ngay đi nhé.

quangthang thích bài này.
  3. quangthang

Thích đã nhận:
    91
    Mình nghi là do thời tiết, vì toàn bộ đồ ăn thức uống của nó đều đang ổn định thì làm sao có thể tự nhiên bị đi ngoài được. Mà nếu bị đi ngoài thật thì cho uống mấy viên Becberin 1 lần và ngày uống mấy lần vậy bác???? :(

4. cucucucu

cucucucu Active Member

Thích đã nhận:
    135
    Nó lạnh quá đấy bác ạ, bác cho vào trong nhà, kín gió, đừng để mưa nó hắt vào, mấy hôm nay dù muốn em cũng không dám cho ra ngoài, mưa HN mấy hôm nay ngán ngẩm quá hic

5. quangthang

Thích đã nhận:
    91
    Thanks các bác, em nghe lời bác BigBird, về mua ngay 1 lọ Becberin, đè ngửa em nó ra tọng lần đầu 2 viên vào mồm, hôm sau cho 3 bữa sáng trưa tối mỗi bữa 1 viên. Hôm nay thấy em nó ăn ị bình thường rùi. Hixx, xuýt teo em ku yêu quý :) (Nhưng cầm em nó thấy óp òm ọp, chắc phải cả tháng nữa em nó mới phục hồi lại được, hixxx )

phamxuanthinh, GHT and mayrau9018 like this.
  6. vuongngoctri

vuongngoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    bạn thắp cho em nó 1 bóng điện cho khỏi lạnh và treo vào nơi kín gió nhé

7. manh tut

manh tut Member

Thích đã nhận:
    39
    Bác nào có biết phòng h5n1 cho cu gáy k? E có 1đan cu sắp vào đông rồi em lo quá. Mất công mất sức nuôi nó mà bị làm sao thì buồn lắm các bác ạ