Giúp em với làm sao cho cá dĩa hết bị hạt tiêu

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi Vboy89_2000, 7/2/08.

1. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh pro giúp em vớii em có nuôi vài chú cá dĩa nhưng có vài con nó hình như bị hạt tiêu hay sao ấy.người nó nổi lên nhửng chấm màu đen vậy thì làm sao cho nó hết đây các anh.xin chỉ cho em biết cách nuôi cá dĩa lên màu luôn nhe.thanks trước các anh nhe.

2. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    do nước của bạn đó kiểm tra lại đi. Cá đĩa của bạn lớn chưa nếu nhỏ thì từ từ

3. discus_love

discus_love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhân Thể Cho Em Hỏi Luôn em được ông bác cho 2 con cá dĩa cỡ 5cm, bác ấy nói đây là giống Kim Cương Xanh, nhưng em thấy trên mình cá có mấy chỗ hơi đen đen như tiêu vậy, màu sắc thì hơi trắng trắng, bác em nói tại nó sợ quá nên vậy, để vài hôm là nó lên màu lại.

Vậy các anh cho em biết với những đặc điểm đó liệu cá của em có phải là Blue Diamond...!

4. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị đen kì ,vi... làm sao ?

Mình mới chơi và mới mua 10 em cá dĩa side 5-6 cm . người bán nói là cá dĩa bồ câu .nhưng sao kì, vi toàn màu đen đen , xin hỏi mọi người có cách nào để cá bớt bị đen không? nước mình nuôi 7.5>Ph >7.0 ,lọc không có san hô, không dùng hóa chất tăng giảm Ph, nhiệt độ =29. cho ăn trùn chỉ.xin cảm ơn!

5. dungtt

dungtt Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chút kinh nghiệm:

Bạn kiếm nơi nào bán cá có giống tốt bạn mua; chứ mua cá bị dính tiêu đen rồi tìm cách nuôi cho bớt đen cực lắm bạn ơi. Chúc bạn tìm được những chú cá đẹp.(chút kinh nghiệm không đúng đừng la)

MrMole thích bài này.
  6. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn DungTT.
    Cảm ơn bạn rất nhiều .!vì mới chơi nên không có kinh nghiệm mua cá tốt , hy vọng lần sau mua cá mình sẽ tìm được cá tốt hơn. thân

7. dienphu

dienphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nè bạn ơi,ca dĩa của bạn ko co gì đâu,một phần là do nước của bạn ko đc tốt,với lại c.dĩa của bạn còn nhỏ nên mới bị như vây đó,ko sao dâu,bạn iên tâm đi,nuôi nó lớn thì nó sẽ đổi khác à,bạn mua tim bò cho nó ăn thì nó sẽ lên màu dẹp do

8. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nổi những hạt đen là do lên tiêu đó , trong diễn đàn đã bàn nhiều , hạn chế bằng cách hạn chế ánh sáng trực tiếp , còn do giống của bạn nửa
    còn đốm trắng là do nấm bạn cần trị nấm đi , thân

9. chiendam

chiendam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị tieu chủ yếu là do bị từ lúc nhỏ do vậy trị cho hết tiêu là rất khó,cho nên khi mua phải chọn con sạch, chuc bạn may mắn