Giúp em với--->"ma" mới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nghiatrong, 25/9/07.

1. nghiatrong

nghiatrong Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chơi cá LH khoảng 2 tháng nay..Em vừa mua 1 con dòng KC khoảng 3 tháng tuổi lúc ở ngoài tiệm nó vẫn bình thường châu sáng , các ký tự ( chữ ) trên mình nó đậm nét lắm, nhưng về nhà hơn cả tuần nay rồi đã quen rồi nhưng lâu lâu nó lại giật mình, nó thường núp ở dưới cái cục hút (lọc), các ký tự ( chữ ) trên mình nó lợt nhớt chỉ khi nào soi kiếng nó mới đậm nét lên. Các anh giúp em với làm sao cho con cá em sung và dạn hơn đây.....cái bồn cá em để trong phòng ngủ.Chỉ em cách huấn luyện cho con cá bơi theo tay mình luôn..

2. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn phải làm quen với nó đã,lúc nó đói nó tưỡng bạn tới cho nó ăn,đưa tay lên kiếng nó tự dí có gì đâu,còn về việt cá cũa bạn mất châu mất chữ hay giật mình.Mình nghĩ bạn nên thay nước cho nó khoãn 1 tuần thay 1 lần hoạc không rãnh thì 2 3 tuần gì đó.Đễ cá nhữg nơi yên tĩnh không ai quáy rầy ,cũng như mình mỗi lần đóng cũa gay tiếng động và mỏ đèn quá sáng thì cá sợ nên hay giật mình,bạn nên cho nó ăn đồ tươi tối + đồ khô XO v...v..,và nhớ đễ đèn cho cá,mà đèn mặc trời nha,chứ đừng đèn màu,vậy mới tốt

3. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bán bị nhát hay giật mình thì dễ bị mất châu chữ, ko sao cả, nên cho nó yên tĩnh lại
    lấy giấy báo quấn quanh đi, mua thêm cá lóc nhỉ thả vào, khoảng 2 ngày là hết
    ngoải ra, cứ cho nó nhịn đói, khi bác đến cho ăn, bác mới tập thói quen chạy tay được

chúc bác có cá đẹp

4. nghiatrong

nghiatrong Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các anh rất nhìu, để em về thử, bác nào bít chỉ thêm cho em với

5. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trong phòng ngủ thiếu sáng,bạn phải thường xuyên làm wen, cá nó nhát đo bạn, ko có gì đâu, với lại nó núp dưới máy lọc là vì chổ đó nước ấm

6. sáukhanh

sáukhanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mua 1 con cá sặc bỏ chung vào cho nó dí, 1 thời gian là nó dạn liền(cá gì bỏ vào cho dí cũng được, nhưng phải nhỏ hơn nó 1 chút)

7. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Thì bạn cứ cho nó nhịn ăn cỡ 2 ngày đi nếu 2 ngày không được nữa thì 3-4 ngày đến lúc đó muốn cho nó ăn thì bạn cứ bún tay 1 phát là nó chạy ra ăn và cho ăn từ từ thôi vài lần là ổn???Kinh Nghiệm đó nha :D

8. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Về phong thủy, bạn không nên để cá trong phòng ngủ.Mình chắc chắn bạn ít ngủ ngon và thường bị nhứt đầu.
    Các biện pháp trên có giúp cá bạn dạn hơn chưa, bạn post bài lên cho ae mừng.

9. nghiatrong

nghiatrong Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix giận quá
    em mới ngăn cái hồ ra để thả con NHKC vào (mới 6-7 tuần tuổi)thấy nó sung lên một chút, em lắp thêm cái đèn lúc đó khoảng 4h ( mua lâu rồi mà ko dám lắp vì thấy nó con nhát, hay giật mình) thấy màu sắc nó tươi hơn và cũng sung hơn...ai ngờ đâu khoảng 6h30 em vừa lên phòng thấy bóng em nó giật mình phóng loạn xạ trầy cái đầu luôn may là có cái nắp đậy hồ nếu ko là nó bay ra ngoài rồi ^_^ trước đó em đã có che hồ = giấy báo thấy rồi, mới tháo ra hồi sáng, giờ nó giật mình lại phải che lại.....