giúp em với mấy anh ơi

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi sieusoi12, 28/2/08.

1. sieusoi12

sieusoi12 Member

Thích đã nhận:
    0
    sao em ép cá mà cá con đều chết vậy may anh du có cho đủ trứng nước rùi ma van chết hoài ah monh mấy anh chỉ giúp :(:(

2. nguyenthientoan

nguyenthientoan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghiệm của mình, muốn lượng cá con sống sót nhìu cách dễ dàng nhất là, bạn phải có 1 cái lu bằng SÀNH hoặc Xi Măng, tương đối lớn, để chỗ tối khoảng 10- 20 ngày để trong lu có thật nhìu rong và lan quăng, muốn thúc đẩy quá trình này nhanh chóng thì bạn có thể thêm 1 ít rơm rạ mục hoặc thêm 1 ít nước từ các hồ cá đã có sẵn nhìu rong ( dơ 1 tí cảng tốt ), khi thấy LU bắt đầu có nhìu rong thì cho ÉP 1 cặp mà bạn chọn sẵn,( cách ép chắc bạn đã rành), sau khi cá con NỞ được 3 ngày tuổi bạn vớt cá cha ra và cho thẳng bầy cá con vô cái LU đã chuẩn bị, nhớ là cho vô lúc tối hoặc sáng sớm, đừng quá lo, cá con sẽ nhanh chóng thích nghi với môi trường mới, bạn đừng cho cá ăn gì cả, cái LU sẽ cung cấp đủ thức ăn cho cá con, cũng đừng thay nước vội ( tốt nhất là không nên thay nước ), 1 tháng sau quay lại đảm bảo bạn sẽ có 1 bầy cá con như ý, tỉ lệ sông cực kì cao, trong môi trương như thế, không những cá phát triển tốt mà con khỏe mạnh, sưc chống chịu tốt,màu sắc cá khi lớn cụng đẹp hơn nhìu. THÂN, chúc bạn thành công

3. amatar

amatar New Member

Thích đã nhận:
    0
    có thiệt không, mới 3 ngày, nó bơi còn chưa nổi nửa nửa là, tui từng làm kiểu này, thực sự thì kì đó bầy cá đó sống đc 5 con. :((

4. Cute Betta

Cute Betta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhiều khi là do cá trống không biết cách nuôi con đó,cá con khoảng 10 ngày tuổi mới tự ăn được, cũng có thể là do nguồn nước bị ô nhiễm hoặc quá nhiều flo.

5. vietFPT

vietFPT Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn muốn cho cá con ăn thì nên cho ăn mỡ ,rất tốt cho cá con mà không làm dơ nước , bạn sẽ có một bầy cá tuyệt đẹp