Giúp em với mấy anh ơi.?

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi ngdacthang, 14/1/11.

1. ngdacthang

ngdacthang Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Gà nhà em vừa cho sổ 2 ngày trước, giờ mặt em nó xưng quá trời, cặp tích dưới của nó bị bầm đen hết, rồi nó ăn không tiêu nữa, em cho nó uống thuốc tang máu bầm mua o tiệm thuốc tây nhưng vẫn không khá hơn. Mong anh em trong diễn đàn giúp em với.

2. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    ăn ko tiêu thì mua thuốc chướng diều + men tiêu hóa + vitamine cho em nó uống. có thể cho dùng thêm 1 vài tép tỏi cho mau khỏi bệnh. bạn lưu ý gờ xem cái diều của gà : nếu nó mềm và có thức ăn thì có thể cho em nó uống thuốc tầm 2 ngày là hết, nhưng nếu diều em nó mà cứng thì uống thuốc cở nào cũng ko hết và rất dễ die ---> cách chữa trị là dùng lưỡi lam rạch cái diều em nó lấy thức ăn ra rồi may lại ( may cả trong lẫn ngoài) tha thuốc đỏ xác trùng vết thương khoảng 1 h sau em nó sẽ đòi ăn ngay nhưng đừng cho ăn mà pha thêm nước đường cho em nó uống đến hôm sau thì mua cháo ăn liền nấu đặc đặc cho em nó ăn, đừng cho ăn nhiều quá hại vết mổ
    gà mặt bị sưng bạn có thể mua thêm thuốc tây aspirin + ampi chia nhỏ ra cho em nó uống giảm đau kháng viêm mau hết sưng mặt

Last edited: 15/1/11
    ngdacthang thích bài này.
  3. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    thức ăn nên trộn thêm tỏi sẽ giúp tiêu hóa tốt hơn. nó bị bầm tím thì bạn dùng rượu ngâm củ địa liền xoa bóp sẽ đỡ dần thôi. đừng dùng các laọi dùa gió nhé.hjhj. có mật gấu xoa bóp cũng tốt.

ngdacthang thích bài này.