giúp em với mấy anh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phuonglahan, 30/7/07.

1. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con nữ hoàng kim cương bột của em mới đem về , cả tuần nay không hiểu sao nó sợ cái gì mà đen sì, châu rất nhìu , giờ chả thấy châu đâu hết...làm sao đây ????:crying:

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình cũng đang tập nuôi cá bột cũng bị như bạn đấy nhưng chỉ 3-4 ngày đầu thôi giờ cá dạn lắm dám ăn mồi trên tay mình nữa.
    Hồ bạn bao nhiêu? Nếu 1m2 trởlen thì nuôi 2-3 con cho cá đõ nhát. Cá lớn xíu mà bắt đầu hung hăng thì ngăn hồ ra.
    Ko mở đèn thời gian này kể cả khi trời tối và hạn chế đứng sát hồ để nhìn . Khi cho ăn thì canh thức ăn vừa đủ đổ vào hồ rồi đi chỗ khác đừng đứng đó nhìn(nó còn nhát lắm). Trước khi đổ thức ăn vào thì búng tay hay gõ vào thành hồ để tập cho tụi nó quen. Mình nuôi 2 con hồ 1m2 mới được 10 ngày thôi nhưng làm như trên thì 5 ngày sau tụi nó dám ăn mồi trên tay mình rồi. Ai có thêm ý kiến bổ sung nhé . Chúc bạn vui.

3. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mới đem cá về nó lạ hồ ấy bạn. Chăm sóc em nó cho tốt, thay nước thường xuyên, cho ăn đầy đủ+ cho cá đa kiếng nữa thì sau thời gian sẽ wen hồ và sung lên ấy bạn. Chúc may mắn !!!

4. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua thêm 1 con cá "mồi" như là cá sặc, hoặc ngăn hồ ra cho thêm 1 chú có size nhỏ hơn em đó chút síu sau 1 tuần là cá dạng lại àh. Chút góp ý.

5. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn làm theo cách của huy82... chỉ dẫn là đúng đó. Tui cũng từng bị giống bạn nhưng khoảng tuần sau là cá dạn ngay, giờ thì vô tư mà thò tay vô hồ chọc em nó hehhe

6. khoaha

khoaha Member

Thích đã nhận:
    0
    Dán báo quanh hồ đi, mình nghe nói vậy đó cứ thử xem.