Giúp em với mấy anh!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lahan0502, 9/7/06.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy anh ơi,sao bên mép(gần cái mỏ) của con cá nhà em nó bị sưng lên một cục,hay nổi sọc va bơi chậm chạp lắm,nhưnh có điều là nó ăn cũng bình thường?Nó bị sao vậy mấy anh và em phải chữa sao mới hết vậy mấy anh?Giúp em với!!!!!!!

2. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    sao không ai trả lời cho em hết vậy!!!!!!!!!!HUhuhuhu

3. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    COi chừng nó bị nấm hay là bi vết thương nên sưng đó, bạn nên cho thuốc vào đi, mình cho thuốc tím đó, pha loãng, ngày ngâm 2 lần, mỗi lần 30 giây, nớ pha loãng nghen, không thôi là nó lên đường đó.
    Còn nếu không bị thương thì là nó bị ung thư rùi, xin chia buồn.

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá của mình cũng bị tương tự như vậy, mỏ nó dài da về phía trước và xưng tấy rất tội nghiệp. Lý do là vì nó đánh em cá rửa bể nhưng vẩy của con rửa bể cứng quá nên nó bị xưng mỏ. Tuấn bnd có đến xem và khuyên mình bắt con rửa bể ra chỗ khác, đến bây giờ tình hình lại trở lại bình thường mà không cần chữa thuốc gì cả.
    Vậy cá của bạn có cho nó đánh con cá nào không? bạn có cho nó dí gương không?

5. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    em cám ơn anh babylove đã chỉ cách dùm em nha!!!!!!!!!Vậy thì giờ em sẽ đi mua thuốc về làm theo lời anh xem coi có hết không nha!!!!!!!!Mà anh oi,em có mua 1 lo trị bệnh cá mà nước của nó màu xanh dương ,em xài lọ thuốc đó được không vậy anh?Cám ơn anh nha!!!!!

Anh GHT ơi,giờ cá của em hết sưng mỏ rùi,mà giờ bên mép nó sưng lên một cục đó,giờ em hổng biết phải làm sao nữa nhỉn nó thấy tội wa,anh babylove có chỉ em,em đang làm thử nhưng không biết có hết kô nữa,em sợ nó "về gặp ông bà" wa.Anh co cách nào nữa ko,chỉ em luôn với!Cám ơn anh trước nha!!!!

6. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cách này nghe có vẻ hơi dã man nhưng em làm rồi mà cá không bị bệnh đó trở lại nữa. bị một lần bốn con luôn. em bắt nó ra xem kỹ chỗ sưng tấy, có một cái miệng lỗ nhỏ như cây kim, dùng móng tay khui cho nó ra nước mủ, xong em lấy muối bọt xát lên chỗ vết thương sau đó cho lại vào hồ( hồ đã khử trùng bằng thuốc tím và máy ozon, khử trùng bằng thuốc tím xong bỏ nước đó đi, cho nước mới vào sục ozon) xong việc này cá mệt, hơi bị xẹp đầu nhưng sẽ ổn mau thôi.
    lúc đầu em không dám làm thế nên hết 06 em ra đi lúc nửa đêm về sáng.
    chúc cá của bác hết bệnh và đẹp hơn.

7. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn huynh nha HTB,em sẽ làm thử từng cách của mấy anh!!!!!!!!Cám ơn nhiều nha!!!!

8. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Uh, cá hết bịnh chưa vậy bác ? Bác coi thử xem nếu cái cục đó cứng thì vô phương rùi, coi như cá có tật luôn, còn mềm thì chờ nó sẽ xẹp xuống, nhưng nhớ ngâm thuốc mỗi ngày. Còn có mủ thì chích cho nó ra. Vậy thôi, sống chết do trời định. Chúc cá bác mau hết bịnh.