giúp em với mấy bác ơi.hichic(em mới vào nghề)???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi detucaibang, 6/8/07.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm bữa em mới mua con cá King Kamfa hoàng đế 5 xị,đẹp tuyệt vời đầu đỏ đuôi đỏ.Ngưng về nuôi được mấy bữa thì nó đen xì,màu sắc không còn sặc sỡ nữa... hic hic...Phải làm sao đây mấy bác ơi??

2. nhoc_9x

nhoc_9x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hìhì ... e cũng lính mới, nhưng cũng biết sơ sơ ... cho e fát bỉu ý kiến nhá ... do thả vô hồ mới nên e nó còn lạ chỗ, lạ nước nên bị shock do thay đổi môi trường, thả cá wá đột ngột ... hoặc do lúc a vận chuyển, bịch bị sốc lên sốc xuống wá nhìu, bịch ko đc. che lại = bao xốp đen ... cũng có thể do người bắt cá ko biết cách, lúc bắt làm cho cá nhát ... nói chung chuyên nhân là do cá bị shock và nhát !!! a cứ từ từ cho cá wen dần , ko nên wa lại nhìu hoặc tắt mở đèn nhìu lần trong khi cá còn nhát ... tốt nhất là cho cá nghỉ ngơi, cho cá ăn cá con để cá sung hơn, gắn gương soi cho cá,v.v... khoảng 1 tuần sau cá sẽ dạn trở lại thôi !!! mà a cũng xem cá có bị bệnh hok nữa , nhưng e nghĩ hok fải do bệnh , tại a ko nói rõ tình huống nên e ko chắc ... có gì sai sót mong mấy pác bỏ wa nhé ... ^^ ...

3. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bác Nhóc 9x nha. Nhưng nó đâu có bị shock đâu,nó vẩn sung thấy mồ.Chắc là do môi trường nước.(nghe noi vậy)
    Có ai biết cách nuôi Kinh Kamfa đại đế ko,giúp em với .........................