giúp em với mấy bác ơi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi phat, 29/5/06.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    nhà em có nuôi 1 con la hán rồng đỏ nhỏ bằng 3 ngón tay lúc trước thì nó ăn uống bình :laughing: :laughing: thường sau mấy bữa nay ở phần hậu môn của nó lòi ra 1 phần ruột màu đỏ(em nói đại ko biết có đúng không nếu sai bỏ qua cho em nha):-S :-S mà phần ruột này có lúc lòi ra có lúc nó thụt vào chẳng thấy đâu:crying: :crying: ,nhưng nó vẩn sung như thường ngày không có dấu hiệu gì là bệnh cả ở nhà hỏi em nó bị cái gì?Nó có chết không?Em củng không biết nên ra hỏi mấy bác mong mấy bác giải thích dùm

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
  3. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    @GHT:bác GHT ơi cá của em không giống cá của bác giang mà cá của em nó không sưng lên như cá của bác giang mà nó chỉ lòi ra ngoài thôi nó vẩn bài tiết ra bình thường mà hôm qua em cho nó ăn nó vẩn ăn và thải ra bình thường mà chứ đâu có gì.Chác nó bị 1 bệnh gì đó thôi.Mong bác nào biết chỉ cách cho em cứu nó

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    theo cvc thì phat nên rút bớt nước trong hồ ra sao đó cho muối vao và ngừng cho cá ăn trong time chữa trị , nhiệt độ tốt...

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Hay là nó sắp đẻ??????? Nếu nó mạnh khỏe thì cứ nuôi thử 1 thời gian nữa là biết thôi.

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con đó là trống hay mái.Có hiện tượng nổi sọc không,có dời sỏi k?(Klẻ 3ngón tay mà nó ham dzui sớm). Còn nếu là cá trống thì cẩn thận thức ăn.cho ăn ngày 2 cử thôi nhưng phải ghi nhận cho ăn gì ,nó đi phân ra làm sao ?lúc đó tính tiếp. Pót hình là quan trọng nếu bạn muốn mọi người giúp bạn chính xác nhất

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    @itdhong:trời ạ có khi nào bác thấy con cá con cá sắp đẻ mà lồi rụt ra hong ????

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    bác ấy k biết là ruột hay là gì mờ nhưng mà lòi ruột ra hậu môn thì khỏi cú gồi.Chắc bộ phận xã chất thải .SPAM bự nhé : CÓ KHI NÀO NÓ BỊ BỆNH TRĨ K TA?