giup em với nào.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi minhtu_Hatu, 23/5/12.

1. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    chả là có ông bạn có con họa mi để lại cho nuôi, nó đã từng là chim mồi nên treo đâu cũng hót, vậy mà về nhà em nó chỉ kêu khoẹc khoẹc thui, các bác có kinh nghiệm giúp em với, thanks các bác nhiều:(

2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Bạn đã dc tặng 1 chú Mi mồi bị bể ( nguyên do khi đấu bị thua chim già rừng)! Nhưng không sao với những chú ntn thì bạn chỉ việc về chăm em nó chu đáo tý, mồi miếc tươi tốt vào và không cần dợt dãi kè lồng với con nào hết (kị nhất đấy), quan trọng là phải có tý cave thinh thoảng động viên tinh thần chú em. Như vậy chỉ 1 tg sau là bạn lại có một chú Mi hót tuyệt vời ( lưu ý là không chọi dc đâu nhé!).

cuongquephong and Giangnamhp like this.
  3. hungdbp

hungdbp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    nuôi vẳng 1 thời gian bác nhé. chăm sóc tốt cũng có thể là chim bị xuống lửa. Chúc bác thành công

4. long vit

long vit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    e nó đã bị tuột lửa đó bạn, lý do thường là do cách nuôi của bạn không giống như chủ củ của nó, khác về phương thức chăm sóc thì e nó cũng bị tuột lửa không hót héc gì đâu
    Bạn hãy chăm sóc e nó kỷ lại, nó sẽ quen cách bạn chăm sóc sẻ lên lửa lại thôi.
    chúc bạn thành công.