GiÚp Em VỚi!sÁo NhÀ Em BỊ CẤm KhẨu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi thinhlovebirds, 27/9/07.

1. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    em nuôi một chú sáo nâu được 5 tháng nay, hai tuần trước lột lưỡi theo các bác trên diễn đàn hướng dẫn nhưng bây giờ nó lại cấm khẩu không hét như trước nữa.vậy là sao các bác nhỉ?các bác giúp em nhé!con sáo nhà em khôn lắm! đi dâu cũng chạy theo,từ tầng 1 đến tầng 3 luôn, không dể ý là cu cậu bay lên vai,lên đầu em đậu ngay!chỉ có điều là nó không bao giờ để em bắt cứ lấy tay bắt là nó chạy vòng quanh hoặc là cắn tay em kêu eng éc!cung chỉ thỉnh thoảng em mới thả ra lúc cho tắm để cu cậu chạy nhạy cho mau khô lông thôi,thấy các bác bảo là phải nhốt mới dễ dạy sáo nói!

2. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    he he.Do bạn lột lưỡi nên làm đau con chim rùi.Theo mình biết thì dạy sáo hay nhồng nói cũng không nhất định phải lột lưỡi.Tất nhiên mỗi người làm 1 cách nhưng nhất định là phải nhốt nó lại thì dạy nói mới đc:D

3. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    đúng là em có hơi mạnh tay các bác ah!loay hoay mai mới lột được. nhưng may quá hôm nay lại thấy cu cậu khẹc khẹc éc éc lại rồi. 5 tháng đã bắt đầu dạy nói dược chưa các bác nhỉ? thế theo các bác thì có nên thả nó ra nữa ko hay là ko thả nữa kể cả lúc tắm các bác nhỉ?

4. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    pót mấy cái hình của cu cậu cho các bác thưởng thức và đánh giá giúp em với![​IMG]IMG][/IMG][​IMG][​IMG]

5. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    em pót anh xấu quá!bác nào biết cách pót ảnh đẹp hơn chỉ giúp em với!

6. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    các bác có biết tại sao chú sáo nhà em lúc ko có người thì huýt gió và la hét rất nhiều nhưng cứ thấy người đến hay nghe tiếng người thì lại nín bặt? như vậy thật khó dạy nói các bác nhỉ! có bác nào từng nuôi hoặc đang nuôi sáo thì chỉ cho em chút kinh nghiệm với nhé! thanks!