Giúp em với !!!

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi zQ., 17/10/06.

1. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hồ em đã xong nhưng mấy bua74 nay vẫn kô trị dc nạn.............Bụi,kô có cách nào để hết dc,em nghĩ kô phải xì nền,vì kô có dấu hiệu xì phân từ nền lên,khi cho nc' vào đã có bụi,nhưng bật máy bơm lên thì ngày càng bụi thêm.Và cái lọc Jebo 508 hầu như kô hoạt động.Anh em giúp với nào.
    hình bể em đây :
    Closer:

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    " nhưng bật máy bơm lên thì ngày càng bụi thêm.Và cái lọc Jebo 508 hầu như kô hoạt động" .
    Đoạn này thì mình không hiểu? Mình đoán là bạn ZQ có 1 máy bơm và 1 máy lọc? Mình không biết là bạn cho máy bơm vào hồ với mục đích gì ? Khi máy bơm chạy nó sẽ thổi bụi lên và làm nước đục. Còn máy lọc 508 bạn phải cho nước vào trong hộp lọc cho đầy trước khi cho lọc chạy. Trong lọc phải có Ceramic Ring hay là nham thạch và bông lọc.

3. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin phép bác fah chút xíu nhé. bạn zQ. có lẽ chưa rửa sỏi (hay rửa không kỹ) trước khi cho vào hồ rồi cái vụ này thì khoảng 2 ngày sau khi cho máy lọc chạy bạn phải giặt lấm bông lọc sau dó nước mới trong được. nhưng mà....máy lọc phài hoạt động..hii..hii.

4. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Jebo 508 em cho đầy đủ Ceramic xong đến lớp Bông xanh +Active carbon + 3 miếng filter.Máy đã chạy vù vù hút nc lên thả nc' ra nhưng em thấy nó lọc chả dc bao nhiêu.Đành chạy thử cái máy bơm đó bơm lên 1 ngăn lọc 3 lớp.Nhưng bụi vẫn hoàn bụi. :(

Ok cám ơn bác Hathaibinh 50505050505050505050505050