Giúp em với !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi JackyPro, 1/10/13.

1. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Hôm nay nhìn con gà em buồn quá ! Em có 2 vấn đề muốn hỏi anh em, chú bác. Mong mọi người giúp em.

Thứ 1: Con gà em hôm qua em canh bầu diều không còn thức ăn, đi ngoài gần hết rồi em đem lên cân là 1kg9. Sau đó em bơm cho nó 2 trứng gà + 1 trái cà + cho ăn lúa. Chiều và tối em cho ăn lúa. Vậy mà tối em cho ăn xong đem lên cân thì vẫn 1kg9. Em đơi đến sáng hôm nay đem lên cân nữa thì còn 1kg880, mặc dù trước đó ba em quăng cho cục cơm và thịt. Tại sao nó lại sụt kg như thế vậy mọi người ? Em thấy cho ăn cà gà đi phân nước dữ lắm, nhiều người nói không cho ăn cà là vì lý do này, có đúng không ạ ? Và em bị 2 lần cho gà em ăn thứ này bầu diều rất khó tiêu.

Thứ 2: Con gà em vào khoảng 6h-7h sáng và tầm chiều tối là nó hay bị tím mồng (phần sau mồng). Nguyên nhân là vì sao vậy mọi người ? Gà em hiện đang ra lông cổ và rớt lông mã và đuôi ( lâu lâu rớt 1 cọng). Đó có phải là lý do không ? ( Em nuôi dưới nhà, trên cao trên đầu nó là cửa trời, chỗ đó thì kín gió, có điều em thả ra đằng trước nhà thì nó bị, tối em hay thả gà ngắm :D.)

Mong các tiền bối giúp em!!!

Last edited: 1/10/13
  2. kogiankogian

kogiankogian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    thứ 1: mình ko dám ý kiến
    thứ 2: gà mồng lá vào chiều tối con nào cũng bị tím 1 chút sau mồng hết đó bạn ơi, sáng ra phơi nắng là lại bt ak

JackyPro thích bài này.
  3. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Thank anh! Gà em mồng dâu, mà chỗ nuôi thì dưới gà, trên đầu nó là cửa trời thôi. Dạ thì phơi nắng là nó hết. Nhưng em không biết con gà như vậy có gọi là bình thường không ?

4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Nuôi gì mà cho ăn 1 lần 2 trứng gà + 1trai cà+ lúa ban? bội thực chết weo....xem lại cái cân đi nha!!!! mà sao lại luk lại cho ăn cơm rụ` thịt.....xem lại cách nuôi gà trong các topic trước nha bạn. Còn chuyện tím mồng thì hầu như con nào cũng có hết bạn ah`, khi gà đạt tới đỉnh thì nó mới hết...bạn thử đem gà quần với gà mái hoặc úp kế con gà xem sao, nó vẫn tím thì chắc phải tìm trong menu nhà hàng xem có món nào ngon hok mình thử lun nha..............hjhj

trenhunggia and JackyPro like this.
  5. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Vậy là khẩu phần quá "dinh dưỡng" rùi hả anh :laughing:. Em đâu có biết đâu,hic. Còn cơm và thịt thì tự dưng sáng nay ba em hứng lên quăng vô, em nhằn sáng giờ ^^. Em đem qua cái cân khác cũng vậy luôn anh ơi! Còn tím mồng nếu như vậy thì em yên tâm. Thank anh nhiều!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:55 AM ----------

Hết Edit được rồi nên cho em chỉnh sửa ở đây. Em nhớ nhầm, tối hôm qua em cân là 1kg920 chứ không phải 1kg9. Nhưng với cái bầu diều đó em nghĩ phải hơn thế nhiều. Không hiểu sao qua hôm sau lại còn thấp hơn hum trước. BUồn quá !

6. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    gà mà lên kí vùn vụt mỗi ngày 50gam mới chiệu hay sao trời....cả 1 quá trình rèn luyện, lên kí phải lên thể lực lun chứ.......cố lên từ từ sẽ luyện thành công, tốn chừng mấy bồ lúa sẽ dc như anh Mãng xà Kê đó akkakakakkakaka

dung_doanke and JackyPro like this.
  7. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    theo lời kể của bạn..trứng cà cơm thịt thì mình thấy còn thiếu rượu....bia nửa đó bạn bởi vậy nó buồn mồng nó tím và ko lên cân hihi....hi bổ sung gấp đi gà sẽ được như ý

JackyPro and cocbc like this.