giúp em với................

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Chen_Andy, 23/2/14.

1. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    xin diễn đàn cho phép em đăng bài viết này vài bữa,cảm ơn,tình hình là như vậy:con gà của em mấy bữa nay thấy hơi lạ,iả ra phân trắng và lỏng,mặt và mồng thì trắng,hình như thiếu máu vậy,ăn thì có khi ăn nhiều có khi thì ăn vài hột là bỏ ăn,sâu thì ăn vài con và dế cũng vậy,đi thì chậm lại giống như không có sức vậy,không giống như hồi đó,mong anh em trên diễn đàn giúp em với có phương thuốc nào trị bệnh đó vậy anh,thật sự là em rất cưng nó lắm,help me,tên thuốc.....................và có thể mua thuốc đó ở đâu,cảm ơn

2. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    chắc là bị tiêu chảy, ra tiệm thuốc thú y mua batrill về tiêm thử xem. ở gò vấp có 1 tiệm ở đường nguyễn văn nghi, ngay sau cổng đh công nghiệp

Chen_Andy thích bài này.
  3. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    bạn dùng cloxit + kháng sinh tylosin để kiềm bệnh đi ỉa thử xem, đừng vội cho ăn mồi, cứ dùng cám + thuốc bổ(B1) là được rồi, thêm nước biển khô ép gà uống để chống mất nước do đi ỉa. còn nếu có đk thì batrill loại này thì vip rồi nhưng nhớ đọc kỹ hd trước khi sử dụng.

Chen_Andy thích bài này.
  4. Chen_Andy

Thích đã nhận:
    287
    hôm nay mới chạy đi mua Baytrill 2.5% giá 155k,mới chích xong con gà con đang trổ mã,chờ kết quả đây,:-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S

5. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Gà mình cũng bị bệnh giống như gà của bạn, nhưng gà của mình còn thêm triệu chứng, bầu diều đầy hơi, diều không có thức an, chân khô teo.., ốm yếu, Anh nào biết bệnh gì vui lòng cho biết thuốc chữa trị, xin chân thành cảm ơn !

6. Tri_MyLoc

Tri_MyLoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    725
    gà mình cũng bị phân trắng sáng hôm qua, đứng nổi luôn, mình cho uống kháng sinh mà không cứu kịp, chiều nay nó lên đường rùi, hôm thứ 7 nó còn sung lắm. Trong vòng chưa đầy 2 ngày ... , đau lòng.

7. Chen_Andy

Thích đã nhận:
    287
    Sau khi tiêm thuốc Baytrill,chiều về quá là bước ngờ,thấy con gà lanh lanh lại,đuôi đứng lên lại rồi thấy hơi mừng nha,nó ăn đồ ăn như bị bỏ đói mấy bữa vậy,1 tí sau lên lầu thấy nó bầu diều cứng lại đựng đầy thức ăn,khoảng 1 tiếng sau lại lên lầu sờ vào bầu diều thấy đầy nước,sau đó bỏ vào thùng giấy,hy vọng là ngày mai tốt đẹp,

8. Prothuc

Prothuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    hyhy, coi chừng sáng ră thấy con gà chết qeo keke..đùa thôi . .......

9. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    mùa này dịch giử lắm gà có chủng thì còn có cách cú chứ gà không có chủng ..........dịch dịch thì bác sỉ củng phải bó tay thôi........

10. Chen_Andy

Thích đã nhận:
    287
    xin thông báo hôm nay nó đã bỏ chủ của nó ra đi mãi mãi rồi,buồn thiệt.......:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

11. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Anh nghi nó tiêu rồi nhưng ko nói sớm sợ chú em rủa. Gì chứ bỏ ăn mà đi phân trắng là anh tiêu hủy xịt sát trùng chuồng trại liền, thà giết lầm chứ ko để nó lây cái đám còn lại là trở tay ko kịp. Thôi, chia buồn cùng chú, nuôi gà mà sao cứ để bệnh hoài. Thân

Chen_Andy and forgetmenot like this.
  12. Chen_Andy

Thích đã nhận:
    287
    ở Sài Gòn đang có dịch mà anh,ngày nào cũng sáng sớm dọn dẹp phân gà hết,

forgetmenot thích bài này.
  13. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Mình đã từng bị như vậy, ...do ăn không tiêu, bầu diều đầy nước và chết rất lẹ. Cứu rất khó

14. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    chia buồn cùng bạn nha!!, mình được tổ đãi nuôi gà ít bị chết lắm(chắc mình chưa nuôi qua gà lai nặng,hay f1,hijjj) , nhưng được bù lại gà mình dỡ nên nuôi đá cũng thua phà phà, thui kệ ráng qua dịch rùi nuôi tiếp nha bạn!

Chen_Andy thích bài này.
  15. vhoaian

vhoaian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Một chút kinh nghiệm của mình góp ý với ae về trị gà ỉa phân xanh nhớt phân trắng loãng: cho uống Baytrill 0,5% 3 lần sáng trưa chiều, mỗi lần cho uống 1 giọt duy nhất, uống trong vòng 5 - 10 ngày. Nếu diều còn lúa thì cho uống thêm men vi sinh để nhanh tiêu , sau đó thì chỉ cho ăn thứ ăn chim để dễ tiêu. Nhớ cách ly với gà khỏe nếu muốn cứu e nó thay vì phải tiêu hủy e gà yêu quí.
    Cố gắn kiên trì điều trị sẽ thấy kết quả sau 2 -3 ngày, nhớ cho gà uống nước thoải mái và ngủ giỏ đệm giữ ấm gà ! thân.

Chen_Andy thích bài này.
  16. Rolls_Royce

Rolls_Royce Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Gà mình mấy bữa nay hắt xỉ liên tục, gáy không nổi luôn giọng khàn đặc, động tác thì chậm chạp. Gà trống ốm, gà mái phần tích bị sưng, mình tròn như trái banh. Đã bị lây ra 3-4 con. Thú y chẩn đoán bị đậu gà, đang gấp rút chữa trị. Anh em nhớ cẩn thận, phòng ngừa cho gà nhé.
    Hiện tại chỉ đang nhỏ thuốc trực tiếp cho gà mỗi ngày + pha lẫn vào nước uống. Giờ chuẩn bị vệ sinh chuồng trại kèm chích vacxin cho những con chưa bị. Cầu mong mấy em nó qua khỏi, hình con gà nọc yêu quý của mình nè

[​IMG][/url]
    [​IMG][/IMG]

Chen_Andy thích bài này.
  17. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Chia buồn cùng chủ thớt, tưởng em nó qua khỏi, ai dè....! :(

Chen_Andy thích bài này.
  18. qnvipdoandung

qnvipdoandung New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chúc chủ thớt đắt khách nhé !
    Chúc cho bài viết của chủ thớt sẽ được đông đảo người để ý !

Rãnh ghé qua ủng hộ các thớt của em với nhé. Cảm ơn

Chen_Andy thích bài này.