giúp em với

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi pham_andl, 18/3/14.

1. pham_andl

pham_andl Member

Thích đã nhận:
    42
    hiện tại 2 chú gà con của em nó bị gì mà cứ sáng thì nó rù rù,tới trưa thì đỡ hơn,ỉa phân chảy,ai biết phải dùng thuốc gì ko chỉ em với:crying:

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    bạn dùng tỏi, đập dập ra, nhét cho 2 e nó, xem lại phân e nó xem có giun ko, nếu có thì mua thuốc về trị.

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    theo mình thì gà bạn bị lạnh....nên ảnh hưởng đến việc tiêu hóa...ngoài ra bạn ko nói cho nó ăn cái gì nên mình chả biết có phải là do thức ăn không

Hiền cô nương and pham_andl like this.
  4. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Gà bạn thế nào rồi mình là dân mới tập chơi , nhưng có khi bạn thử thay đổi thức ăn Cho gà 1,2 hôm xem Sao chúc gà bạn sơm bình phục nhé

Hiền cô nương and pham_andl like this.
  5. pham_andl

pham_andl Member

Thích đã nhận:
    42
    MẤY EM NÓ ĐỠ HƠN NHƯNG SÁNG THÌ VẪN VẬY,TRƯA THẤY KHỎE HƠN ĐƯỢC TÝ XÍU,MÌNH CHÌ CHO ĂN LÚA LÂU LÂU THÊM TÝ BẮP BỂ VỚI VÀI CON SÂU THÔI

Hiền cô nương thích bài này.
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn ra tiệm thuốc thú y hỏi mua thuốc tiêu chảy cho nó trên thị trường có rất nhiều nhãn thuốc khác nhau nhưng có chung một công thức .... cứ điều trị đủ liều lượng em nó sẽ khỏi ..... thời tiết bất thường gà yếu rất hay bị ủ những bệnh khác bạn nên theo dõi mọi chiều hướng rồi tìm cách thiết thực nhất để giải quết ....khi sức đề kháng quá yếu rất dễ lây lan những bệnh khác .... khi mắc nhiều bệnh em nó có thể tử vong đó .... chúc chú gà của bạn nhanh khỏe