Giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ngochienDL, 25/12/06.

1. ngochienDL

ngochienDL Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các Bác, các bác giúp em với: Em có vài chú la hán mua ở Sài Gòn, em nuôi chừng1.5 tháng nhưng cá vẫn nhát ( thấy người là chạy đâm vào kính). Các bác chỉ giúp em tại sao vậy? Làm sao cho cá bạo hơn. Cảm ơn các bác trước nha.

Last edited by a moderator: 25/12/06
  2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Có vài cách giúp cá khỏi nhát đây, bạn áp dụng thử nhé

1. Treo 1 tấm gương cho cá nó soi, khi thấy có kẻ lạ nó sẽ gây chiến và xung lên, khi cá còn nhát thì treo thường xuyên 1 tí, khi cá hết nhát thì lâu lâu mới cho nó soi gương 1 lần

2. Mua 1 con cá cho nó dí ( cá to gần bằng hoặc nhỏ 1 tí là tốt nhất, cá bé quá thì mau chết lắm)

3. Cho nó nhịn đó 1 vài ngày, sau đó cho ăn vài con mồi sống hoặc mồi khô, cho ăn vài lần cá nó sẽ biết, khi nào chịu bơi ra sẽ được ăn thế là nó dạn người à

Có kết quả thì báo cáo nha

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Đà lạt nước lạnh nhé...nhớ trang bị 1 cây sưởi nhé bạn.....thích hợp từ 28 đế 32 độ tùy theo tình trạng cá...Còn vụ nhát thì DN nói rồi y bài áp dụng là hay nhất khỏi suy nghĩ

4. ngochienDL

ngochienDL Active Member

Thích đã nhận:
    0
    CẢm Ơn CÁc BÁc RẤt NhiỀu. Em DÙng BiỆn PhÁp Ko Cho Ăn VÀ Cho DÍ CÁ KhÁc.cÁ Of Em CŨng ĐỠ NhÁt RỒi Ạ.