Giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lahan0502, 3/3/07.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :crying: Mấy anh ơi, em vừa mới mua một chú cá ở tiệm anh Long, em chưa cho nó ăn gì hết nhưng không biết tại sao nó đi phân ra mà phân vẫn dính ở dậu môn không chịu rớt xuống, nó cứ dính ở đó, nhìn dài wá à!!!!!!!!huhuhuhu!!!!!!cá em bị gì vậy mấy anh ơi, giúp em với!!!!!!!huhuhu!!!giờ em phải làm sao cho nó hết vậy mấy anh??????Có phải là dấu hiệu của bệnh đường ruột không vậy??????????Giúp rm với!!!!!!!Cám ơn mấy anh trước nha!!!!!:( :crying:

2. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    phân có màu trắng kg vậy em,nếu màu đen thì bình thừong,còn nếu phân trắng thì qua anh đưa thuốc cho để trị bệnh cho nó,đừng lo

3. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    Hồi sáng thì nó có ra phân trắng, nhưng đến trưa thì nó lại ra phân đen. HUHUHu, em lo wé à, hổng biết nó có sao không nữa. Hy vọng là không sao!!!!!!!!!Ok có gì nếu được mai em ghé anh lấy thuốc nha sẵn bắt thêm một chú nữa cho đủ cặp. Bầy cá đó nhìn đã và đẹp wá à!!!!!!!!!!Cám ơn anh Long!!!!!!!!ehheheeh

4. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    HUhuhuhu!!!!!!!!!!!!Đích thực là cá em nó đã bị sình bụng rùi!!!!!!!!Hô nay mặc dù em chưa cho nó ăn tí nào mà bụng nó hơi bự rùi, và nó đã đi ra phân trắng rùi!!!!!Huhuhuhh!!!!!!!!!Em lo wá mấy anh ơi!!!!!!!!Em đang thả nó vào hồ 50, giờ em phải cho lương thuốc bao nhiêu là vừa vậy mấy anh????Cứu em với!!!!!!!!1

5. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    bạn ra ngoài tiện bán cá mua bích thuốc màu tím của TQ trị sình bụng đó 5k/gói bỏ vào cái hồ 50.1goi sẽ hết đó.Chúc cá bạn mau hết bệnh

6. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    lahan0502! Cho mình hỏi thăm cá của bạn hết bệnh chưa vậy? Trị bằng cách nào chỉ cho mình để có thêm kinh nghiệm ha bạn!

7. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không sao đâu bạn ơi, mấy con cá của mình bị nấm (do lâu quá không thay nước >1,5 tháng + hơi bị lạnh) nên mình trị bằng viên thuốc màu xanh, phải bỏ đói 2 ngày.... nó đi ra cũng toàn là phân hơi trắng+ vàng, thậm chí dạng sợi màu vàng lợt và dín vào hậu môn lâu lắm mới rớt xuống.... nhưng sau đó cho nó ăn cá thì phân của nó đen trở bình thường, mà còn sung hơn trước nữa do "ĐÓI" đó bạn;... nếu ăn thịt bò thì phân cũng không đen đâu, hơi trắng như bị bệnh vậy

8. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @to The most nooper : heheheh, cá của em chưa có hết nhưng cũng đã khá hơn rùi, đến trưa nay thì nó đã không còn đi phân trắng nữa, em đang hi vọng nó sẽ hết bệnh.Em cũng nhờ mấy anh trong 4rum chí đó, đầu tiên, anh rút 1/3 hay 1/2 nước trong hồ ra, sau đó anh mua thuốc trị sình bụng của Trung Quốc về và cho vào hồ lượng thuốc theo hướng dẫn,bật cây sưởi ở nhiệt độ 30-32 độ, không thay nước, cho một ít muối vào. Đó, anh thử làm giống em xem coi cá có đỡ hơn không, cá em thì hình như đã đỡ rùi. Chúc cá anh mau lành giống cá em.:D:D. hehehhehe.

@to Hiêp Hoa: em cám ơn anh đã chỉ giúp em nha! Nhưng mà cá em đích thực là bị sình bụng rồi,không có giống như anh nói đâu, phân trắng do cá ăn thịt bò hay như anh nói đó rất khác so với phân trắng của cá bị bệnh sình bụng đó. Nên anh hãy cận thận coi chừng lẫn lộn với việc cá bị sình bụng với cá không bị sình bụng đó, tại bệnh sình bụng này rất nguy hiểm và hó trị đó, nếu chữa kịp và chữa được thì cá ok còn không kịp thì cà sẽ chết đó. Em chỉ nói vậy thui chứ em vẫn cám ơn anh đã chỉ giúp em. Cám ơn anh nhiều.:D:D

Last edited: 7/3/07
  9. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ... chúc mừng bạn!... lại thêm một kinh nghiệm thực tiễn cho mình học hỏi... cảm ơn bạn nhiều!

10. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    to hiephoa : có gì đâu anh, toàn là anh em trong 4rum không thui mà, anh em giúp đỡ và học hỏi nhau thui mà!!!!!!!!Heheheh