giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy123456, 6/6/07.

1. huy123456

huy123456 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con la hán nhà em trên vây có chấm đen dài mà sao nó không bao giờ đẻ dzậy, nó được 13 tháng tuổi rùi:confused: :confused:

2. *hỏa_long*

*hỏa_long* Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể nó 0 phải là cá mái đâu bạn à, có chấm trên vây cũng đâu chắc là cá mái đâu bạn

3. pe_lahan

pe_lahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    sao bạn kg thử bỏ cá trống vô thử xem sao? nếu con của bạn là cá mái thì nó sẽ đẻ, còn nếu nó là cá trống thì nó sẽ "đánh lộn với nhau đấy" hi`hi`

4. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Này này sai rồi nha " bé",ko phải cứ bỏ trống vào là nó đẻ đâu nhé,ko ưa thì trống mái gì vẫn đánh nhau tuốt :D :D :D

5. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho tui góp ý 1chút về sự tìm hiểu trống mái trong loài la hán của ban huy123456.Bạn ko phải chỉ xem dơn giản lên vây nó thui mà đoán là cái mái dc nếu vậy thì có thể sẽ có nhiều cá mái lắm bạn ah.Bạn càn tìm hiểu rành rõ thêm về vấn dề cá mình là trồng hay mái rùi mói tính dền việc cho nó đẻ.

6. Mr.Dinh

Mr.Dinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thư nhìn vào bộ phân sinh dục của cá xem sao , nếu nó giống chử I thì là đực nếu giống chữ V là cái , thông thường thì cá mái....... lớn hơn cá trống ( nhìn là bít à )

7. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    post hình lên đi bạn,nhìn hình mới dễ đoán bạn à..........

8. pe_lahan

pe_lahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn thử làm theo cách của bạn Mr.Dinh thử xem còn nếu kg được nữa thì pót hình cá của bạn lên nhé !!

9. trumhemcut

trumhemcut Member

Thích đã nhận:
    0
    cá lahán trên vây có vết đen là chuyện bình thường thôi. nhưng có nguy cơ là chị cá lahán đó.
    cho mình xin vài tắm ảnh của nó nhe.hehehehe

10. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bạn đã 13 tháng tuổi rùi mà phải không, cách đơn giản nhất để xác định cá trống hay mái là nhìn vào bộ phận sinh dục của cá: đối với cá trống thì bộ phận sinh dục hình chữ V có gai lồi ra gọi là gai giao cấu( nhìn vào cá là biết liền) còn bộ phận sinh dục của cá mái hình chữ U và không có gai giao cấu thông thường bụng của cá mái thường căng tròn còn cá trống thì dẹp (cái này cũng còn tùy lúc bác cho nó ăn no hay bỏ đói nhé ^_^). Còn vấn đề sinh sản của cá La Hán thì trong mục cá đẻ và cá con có nói nhiều rồi các bác nhớ xem lại nhé. Thân !

11. Oscar mập

Oscar mập Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể post hình cho mọi người cùng xem ko? Chứ nói ko như vầy khó biết lắm