Giúp em với

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi *hỏa_long*, 26/6/07.

1. *hỏa_long*

*hỏa_long* Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh chị cho em biết chút thông tin về cá dĩa hoang dã đi,thanks.:D .Em định nuôi vài con nhưng 0 biết nó sống ra sao,độ ph như thế nào.Mong mọi người chỉ giáo,;)

2. vikisan

vikisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Theo mình biết thì môi trường và các điều kiện để nuôi loài hoang dã cũng giống như của các loài khác thôi, không có gì đặc biệt khác đâu "Rồng lửa" ạ. Đừng phun lửa cho nó là được. (Đùa vui chút!)

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Bạn vào post dành cho cá dĩa đi mình thấy bên đó có nhiều cách chỉ anh em mình nuôi cá dĩa mà bạn. Chúc vui

4. kid 2005

kid 2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Ca dĩa hoang dã như heckel, tefe theo mình được biết thích nước mềm và có những thay đổi về màu sắc, hình dáng, kích cỡ, hoa văn đặc biệt hơn cac loại nuôi trong nhà như bồ câu, da rắn, v.v
    Nếu cá của bạn đúng là cá dĩa hoang dã thật thì xin mời post vài tấm hình cho mọi người cùng xem.

5. *hỏa_long*

*hỏa_long* Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình mới cỏ-4cm à chả có màu jì cả, người bán nói cá dĩa hoang dã thì mình nghe vậy thui chứ biết làm sao.Mà mua về thì khoảng bao lâu nó mới quen với môi trường nước mới vậy các bạn?

6. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    cá dĩa khi còn nhỏ không lên màu, chứ cá dĩa hoang dã đắt lắm, minh không mua nổi đâu.