giúp em với!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi anattanguyen, 15/7/07.

1. anattanguyen

anattanguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang nuôi một hồ cá nhỏ gồm các con cá kim, cá chép, cá kiếm gì gì dấy, rồi cá ba đuôi, số lượng trên dưới 7-8 con. Nhưng khổ nổi từ khi nuôi đến giờ, nó cứ chết hoài. không hiểu do gì, vì để trong phòng kín có máy lạnh, thức ăn công nghiệp, nước, hay bộ lọc, mà chết mỗi ngày 1-2 con ra đi không lý do.,... em khổ sở quá, có bác nào rành không, chỉ em với~X(

2. superfish

superfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chòi ơi nuôi vậy chết là đúng rồi bắt cá ra rảu sach hồ làm nước lại rồi bỏ cá lại nhu6ng mở đèn thừong xuyên bỏ tưng loại cá vào trước cá hiền bỏ trước cá dử bỏ sau ....cho ăn một ngày 1 lần thôi em trai ơi

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn nên ắm một cái máy lọc và máy sục khí nhé. Nước dơ quá và không có õy là nguyên nhân dẩn đến cá bị die nhanh lắm ah.

4. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn đừng nên nuôi cá chép chung với đám đó.Thứ nhất cá chép sẽ ỷ lớn hiếp nhỏ dần dần những chú cá kim sẽ chết dần vì bị sực đó.Ban ngày thấy mình nó ko thèm làm gì đâu.Cứ tối đến tắt đèn đi ngủ là ảnh hành động à.Còn nuôi trong phòng máy lạnh ko tốt đâu.Bạn phải luôn quan sát nhiệt độ.Nếu đặt hồ cá trong phòng ngủ sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe àh còn nữa.cá chép và ba đuôi là loài ăn tạp vì thế chúng đi WC rất nhiều.Bạn phải thay nước thường

5. vanthanh225355

vanthanh225355 New Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi thập cẩm rất dễ!
    em có kinh nghiệm nuôi cá thế này
    1 bộ lọc tốt!
    1 nước (phải bỏ muối theo tỉ lệ, áng áng như bể (100 x 40) cm cỡ nữa bát muối hột nhưng để ý là phải bỏ muối trong bộ lọc trước khi vào vể
    Tham khảo các bể lọc -> ra tiệm làm cỡ 45 ngàn thôi
    thế là đủ để nuôi một mớ thậm cẩm cá !!!