Giúp em với!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi de_novt, 3/8/07.

1. de_novt

de_novt Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ui,em moi nuôi cá La Hán gần đây hà,mới được người ta cho 2 chú Kim Cương Xanh.Các bác cho em hỏi là giữa 2 con,một em có chữ,châu cũng được,với 1 em chỉ có châu thui,tìi mình chọn em nào hả các pác.Với lại trong một bầy cá nhỏ thì mình chọn con lớn nhất thì co đẹp không?À,mấy pác chỉ em làm sao biết là 1 e Kim Cương Xanh la đẹp với,chứ em không biết coi làm sao hết đó:( .Với lại cho e hỏi mua tảo jì cho cá ăn thì màu đẹp,chỉ em chỗ mua với nha.Em cảm ơn mấy pác trước.:x

2. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    cái quan trọng là bạn thích, AE ko thể chọn giúp trong trường hợp này được.
    theo kinh nghiệm nhé, con lớn nhất trong bầy thường con mái và tỷ lệ cá xấu cao :D, bắt con trung ấy, nhỏ quá là cá đẹt.

3. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thường thì những con lớn nhất trong bày là con trống đó bạn người ta thường bắt con lớn nhất đó.

4. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chọn con lớn nhất và có bề rộng thân mình là ok..còn trống mài cũng 1 phần hên xui..mình thì thik cá châu dát đầy mình

5. de_novt

de_novt Member

Thích đã nhận:
    0
    em cám ơn mấy pác nhé.Em cũng nghe người ta nói là con lớn nhất,dữ nhất là con trống.Nhưng trống mái gì thì em cũng nuôi,tại nhìn nó dễ thương mà,phải không mấy pác!!!