Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi toancd, 4/9/07.

1. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay em đang cần mua thiết bị thử nồng độ PH nhưng đã đi khắp Hà Nội nhưng không tìm thấy nó ở đâu xin các Bác nào biết chỉ cho em với. xin cảm ơn!

2. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua ở đâu thì mình kô biết vì ở HCM :d nó bao gồm 1 chai thuốc thử và 1 lọ nhựa nhỏ. Nó có ghi vạch, múc nước vào đúng vạch đó, nhỏ 2 giọt thuốc thử vào nó sẽ ra màu. So với bảng màu mẫu dc cấp theo, là ra độ PH. 20 ngàn/ chai, thấy quảng cáo xài dc 100 lần :D

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn ra hàng cá cảnh nằm trên phố Hòa Mã - Quận Hai Bà trưng là có đấy.

4. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các Bác chiều nay hết giờ làm việc ở cơ quan em xẽ đi ngay

5. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hàng của Mỹ cũng khoảng 60-80k gì đấy bạn, hiệu gì mình quên rồi nhưng có hình con cú mèo đeo kính ấy. Mỗi lần thử chỉ cho 3 giọt, dùng được vài trăm lần vô tư. Đo PH điện tử hàng "xịn" của Azoo 450k, nhưng mình thấy ko ổn lắm, lâu lâu phải cân chỉnh lại. Cứ xài thuốc thử nêu trên vưà rẻ mà cũng chính xác lắm rồi (lấy nước máy ra thử, PH =7 hoặc chênh lệc chút ít là ok). Mình ở SGN nên chỉ tư vấn vậy được thôi chứ chỗ mua thì ...pótay.:) :) :) :)

6. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    buồn quá trời chiều qua chạy qua cửa hàng ở Hòa Mã mua nhưng không có, tại sao ở Hà Nội lại hiếm thế nhỉ. trong TP HCM ở cửa hàng nào có xin các bác trong đó cho em địa chỉ em sẽ bay vào mua ngay tuần sau kết hợp đi công tác. xin cảm ơn các bác.

7. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở của hàng Cá Xinh 22 Kim Mã có máy thử độ PH hiệu HANNA đó bạn. Nhưng hơi đắt khoảng 550,000 VNĐ/ 1 máy + 2 lọ Ph trung tính. Có gì bạn ra đấy xem.

8. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn!
    Các Bác cho hỏi sao em không gửi được hình cá nhà em lên diễn đàn, có bác nào biết xin chỉ cho em với.

9. massing

massing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Mình cũng thử qua phố Hòa Mã nhưng ko có hàng cá nào cả.
    Không biết thử bằng giấy quỳ có chính xác không nhỉ?

10. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ở Hoà Mã có cửa hàng cá đấy chứ, nhưng khong có. mình nghe nói thử bằng giấy quỳ cũng tốt , Bạn có thể mua được ở đâu chỉ mình với.

11. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì thử độ PH bằng giấy quỳ thì không OK lắm đâu. Mình thử xong đem so mầu thì thấy nó hiện chẳng rõ gì cả. Nhìn giống độ PH giữa 6,7,8 nó không cụ thể bằng máy đo. Nếu bạn vẫn muốn dùng thì lên cửa hàng hóa chất nào cũng có. Lần trước mình mua ở Phố Tô Tịch hay phố gì cạnh đấy hay sao ý. không nhớ lắm. Chí có 5.000 một tập giấy mầu vàng thôi. Của Trung Quốc hay sao ý.