giup em voi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi subasayda, 12/10/07.

1. subasayda

subasayda New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi một con cá la hán king kamfa,lau nay em cho nó ăn tôm và thịt bò,em dịnh cho nó chuyen qua ăn dặm thêm sumo nhưng khi ra ngoài mua thì toàn là hũ màu tráng đục mà theo em biết qua IT thị đó là hũ giả.Vậy có đúng không?Em xin mấy anh làm ơn cho đăng hình hũ sôm và XO lên cho rõ để em co' thể xem cho rõ các hũ đo' dể em phân biệt được đâu là sumo thật đâu là sumo giả,xin cám ơn.

Last edited by a moderator: 21/10/07
  2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Có thời gian mình cho cá ăn cám sumo thường xuyên nhưng sau mặt hàng này bán được nên bắt đầu giả ghê gớm. Mình có quen một vài người bán cá thân lắm họ chỉ cho mình cách nhận biết hộp sumo thiệt thì trên nắp có một vòng tròn ( mở ra phải có giấy bạc hàn kín là dĩ nhiên ) ở dưới đáy có mã số đậm in nổi hơn hộp thường. bạn nghiên cứu xem chứ mình o chụp hình hủ thức ăn sumo được.
    Ăn cám sumo giả một thời gian mình thấy cá o lên đầu và màu sắc ( kể cả kỳ trên lưng có màu đen thui hà. ) bạn về kiểm tra cá mình xem. Nếu được thì bạn mua sumo red đi. Hình như chưa giả nhiều thì phải