Giúp em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vietchau90, 18/10/07.

1. vietchau90

vietchau90 New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nào có thể cho em biết giá của 1 chú cá rồng con giá bao nhiu vậy. Em định chuyển cá la hán sang cá rồng cho biết anh nào tư vấn giúp em cái

2. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn hỏi cá rồng loại chi mới được chứ? Có rất nhìu loại với giá cả từ thấp...tè(vài trăm nghìn) đến siêu hạng(vài chục ~ cả trăm triệu/1em)
    Bạn mới nuôi thì nên nuôi KLHV là hợp, ko quá đắt(~320 usd) nếu ko thì wa mấy hàng cá lớn mà tham khảo thêm.(hay là bạn nuôi QB đi ^^!)

3. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trời bạn Hoangbao tư vấn dzu ha chắc kinh tế khá lắm hả mình khuyên mới chơi nên nuôi NL hay KLU thôi nếu nuôi kĩ cũng đẹp kô thua ai còn hơn chơi cá xịn mà nuôi dở thì trăm triệu cũng như cá tra thôi.cố gắng chơi từ thấp lên cao học hỏi kinh nghiệm .chơi là đam mê ko phải theo phong trào bạn ha . chúc bạn thành công.NL nhỏ 10cm 120~150k ,KLU 7cm 180k~10cm 220~250k,TL 7cm 600~800k tùy giống tốt hay xấu

4. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    (DÂN VIỆT NAM MÌNH...VÔ ĐỐI:laughing: :laughing:)người VIỆT NAM cũng có người giỏi người tốt HB noi dân vN vô đối là phỉ báng dân tộc phạm luật của hội nên sửa câu đó đi !

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Í ,mình đâu làm gì nên tội mà bạn nói nặng lời wa'(tủi thân!)ToT
    Mình ko ngờ là có người bán cá rồng khi em nó mới ~7cm (ko bít kỉu gì luôn)

6. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có thể cho biết em thích nuôi cá gì ? khả năng tài chính.... Anh em trên diễn dàn sẻ giúp em mua được 1 chú cá ưng ý nhất
    Chúc em sớm sở hữu 1 chú cá rồng

7. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đam mê thì không có giới hạn, có giới hạn chẳng qua là suy nghĩ của người chơi thôi; cá nào cũng có vẻ đẹp của nó, sự giống nhau là chúng nó đều thuộc họ cá rồng, còn cái làm nên sự khác biệt giữa chúng chính là hàng độc; mà độc có nghĩa là hiếm, hiếm có nghĩa là rất ít người có cũng không đụng hàng, giá cá vì thế mà cũng tăng theo nhu cầu sở hữu được em hiếm như vậy, quy luật cung cầu: cái nào hiếm thì giá đắt thế thôi.
    Một cái làm cho người ta "vất" hàng chục triệu (có khi lên tới hàng trăm) thì nó cũng đem lại cảm giác "cực phê" rất khó tả, nó làm cho nhiều người phải ghen lên ... vậy tại sao bạn không đặt câu hỏi nếu như bạn sỡ hữu nó thì điều gì sẽ xảy ra? Một cách nôm na, bạn đã có một chỗ đứng trong cộng đồng yêu thích cá rồng. Xàm một chút nhé !

8. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn hảy đọc kỉ những bài viết của những bậc thầy về cá rồng trước khi quyết định nuôi
    và khi có quyết định thì bạn cần có người tham vấn nếu không
    Học phí của bạn xcao lắm đó ...