giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi flowerhorn_121, 22/10/07.

1. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    các bác cho em hỏi là mấy con cá lau kiếng cho nó ăn gì để sống ạ em mua về lần nào bỏ vô hồ nó cũng chỉ sống dc mấy ngày nhờ lúc đầu trong hồ có rêu tảo ko rửa dc no nó ăn sạch hết nhưng tới chừng sạch rêu tảo thì ko bít phải cho ăn gì cứ bỏ cái gì vào thấy mấy con la hán xơi hết

2. queen_diamond

queen_diamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lau kiếng dễ sống lắm bạn ah..........ban bỏ con nào kích cỡ khá khá để la hán ko tấn công chúng....hồ sẽ sạch rêu thôi

3. xxTRUNGxx

xxTRUNGxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình cá lau kính ăn các chất dơ, hay ăn các rêu đóng trên kính, để sống nhửng cái đó thì luôn có trong hồ (nếu hồ nhà mình ko vệ sinh kỹ). do đó bạn ko cần mua gì cho cá hút kính ăn cả đâu.
    tốt nhất bạn chọn mua cá lau kính lớn, vừa con cá lahán thôi đừng lớn quá. vì cá lớn dễ thích nghi hơn cá bé và cũng lau kính nhiều hơn cá bé, như thế hồ nhà bạn củng sẻ khó mà đóng rêu nổi.

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá la hán nhỏ thì bạn mua lau kiếng nhỏ còn cá la hán lớn thì mua con kha khá. Nhưng nếu bạn mua cá lau kiếng mà không làm vệ sinh hồ thì con cá La Hán yêu của bạn sẽ bệnh nấm đó. Với lại cá lau kiếng mà có lau sạch kiếng đâu. Bị cá la hán dí chạy hoài. Hiiii