Giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi leontran, 9/11/07.

1. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là hôm qua em có thay nước, em hút nước bằng ống nhựa, hồ của em thì để trên cao nên nước hút ra hơi mạnh, không biết sao tự nhiên đang hút nước thì con cá nhà em chui cai dầu vào, hix! thế là em no bi tróc nguyen miếng da ngay cái đầu, nhìn tui nghiệp we, các bác chỉ giúp em làm sao cho nó mau khỏi, em đã bỏ muối vào hồ rồi (nhiều hơn bình thường một chút), thanks!

2. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lưu ý lần sau muốn hút cặn bạn nên dùng ống nhỏ,nếu dùng ống lớn thì lấy miếng luới bao bên ngoài.La Hán rất sung nên thấy vật gì đưa vào bể là em nó đến "đớp" liền.Trường hợp của bạn nếu cá ăn uống vẫn bình thường,vẫn dạn và sung thì kô sao,giữ nước sạch để Cá kô bị nhiễm bệnh ngay chỗ vết thương,cho muối + nâng sưởi một vài hôm sẽ lành ngay vết thương.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hehe,con cá của mình vì tham mồi,vọt lên mặt nước đớp cá bị thanh giằng hồ cào mất cả mảng da đầu,trông đến ghê nhưng 1 tuần sau là ổn,chỉ có vết thẹo mờ mờ thôi,chú ý không để thức ăn thừa mứa trong hồ và ổn định nhiệt,không để nước lạnh cá dễ bị các bệnh cơ hội.

4. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các pác nhiều lắm, em đã cho muoi vào hồ va nang sưởi lên, nhiệt độ trong hồ cá bây giờ là 32 độ, không biết nhiệt độ này ôn chưa?

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Đặt nhiệt từ 30-32 là ổn,duy trì bơm oxy và lọc,nhưng với một số cây nhiệt có chất lượng không tốt,nhiệt độ đôi khi tự động tăng lên quá mức cần thiết,phải để ý,chúc vui.

6. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giữ cho hồ sạch là ổn thôi.xước da chuyện nhỏ thôi mà..........chúc cá mau lành:)

7. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác mang con cá ra ngâm vào nuớc muối thật đặc (50%) khoảng 15- 30 giây rồi thả vào bể (nước bể cho thêm ít muối) thế là ok.