Giúp em với?????

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Vboy89_2000, 13/12/07.

1. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có hồ cá cảnh nhưng bây giờ muốn trồng cây mà sống ở trong đó thì phải làm sao.
    phải cho cát , đá , phân và còn gì nữa không để cây sống tốt

2. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Phân nền chứ không chỉ là phân thôi bạn ah, bạn nói cát, đá và phân nền (bổ sung thêm nham thạch tạo vi sinh dưới nền) nhưng cần phải có ánh sáng thì cây mới sống được, còn muốn cây đẹp thì thêm CO2, thêm nhiều thứ nữa là sẽ có hồ đẹp. Thân

3. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng phải sắp xếp chúng như thế nào hả anh. em nghe người ta bảo phải cho đất bùn ở dưới đáy hồ trước rồi đến cát phải không anh

4. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Bạn phải cho mọi người biết kích thước hồ của bạn ra sao thì mới hướng dẫn cụ thể hơn được chứ?

5. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì bạn cứ đọc hết mấy bài hướng dẫn cơ bản trong mấy Box này đi đã rồi hẵn hỏi nhé.
    Mình nghĩ là khi bạn đọc hết mấy bài hướng dẫn cơ bản đó thì bạn cũng có thể tự làm cho mình 1 cái bể thủy sinh nhỏ nhỏ rồi đó.
    Trong diễn đàn có đầy đủ tất cả đó, cố gắng tìm đọc nhé.

6. khoagm

khoagm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn mới làm quen với TS thì nên tìm hiểu các bài viết trong phần Hỏi đáp kinh nghiệm: mục Ánh sáng - Lọc môi trường và Nền phân bón. Theo mình nghĩ Ánh sáng và Nước là 2 điều kiện ưu tiên để nuôi trồng TS, bạn có thể tìm mua nền ADA hoặc dạng trộn sẵn ở các cửa hàng TS. Có được môi trường ổn định rồi hãy nghĩ đến việc sưu tầm cây trồng, chơi TS cần sự kiên nhẫn bạn à. Thân