giúp em với!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lanvy, 10/5/08.

1. lanvy

lanvy New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh cho em hỏi là con cá của em nó tự nhiên bị đen đi và kô chịu ăn.Nó cứ đứng im 1 chỗ làm em lo quá kô bít nó bị làm sao. Mong các bác giúp em.:(:(:(:(Nó bị 2 ngày nay rồi. Làm sao bây giờ.........:crying::crying::crying:

2. Phuongthy

Phuongthy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn xem lại môi trường nước,phân cá như thế nào? Thân cá có bị gì không? Bạn kiểm tra lại hết những tình huống trên diễn đàn xem có trường hợp nào giống của bạn không? Vì bạn nói chung chung thì khó đoán được cá bị gì. Vài lời chia xẻ cùng bạn. Dạo này thời tiết thay đổi bạn nên cắm sưởi.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Trước đó bạn cho em nó ăn gì thế. Nếu là tép hoặc thịt bò thì cá bạn có thể bị sình bụng.
    Đầu tiên thay 1/2 nước - sục 0xy liên tục. Nếu 1 ngày mà nó chưa bình thường thì ra tiệm cá mua 1 gói men trị sình bụng về bỏ vào . Hồ 40 x80 thì cả gói còn nhỏ hơn thì 1/2 gói. Chúc cá bạn mau khỏe trở lại.

4. lanvy

lanvy New Member

Thích đã nhận:
    0
    thank may anh nhiều lắm. màu đả trở lại binh thường nhưng mà vẫn nhát và kô chịu ăn.bây giờ em phải làm sao hả mấy anh.mong các bác chỉ giúp.thân...............

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Có thể cá bạn bị nhát nên bỏ ăn , bạn nhớ theo dõi tình trạng vệ sinh của nước, độ pH, thêm muối , tam thời bạn chỉ cho ăn thức ăn viên thôi, nếu thấy cá ăn bình thường và không đi phân trắng thì cho ăn lại thức ăn sống bình thường

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bỏ đói - bỏ đói em nó bạn ơi. Cho em nó nhịn từ 3-5 ngày sủi oxy liên tục. Cá bạn sẽ ăn trở lại. Nếu cần thả 1 em cá sặc vào cho nó dí để em nó sung vào.

7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Bạn xem lại vị trí đặt hồ xem có thích hợp ko? đừng để chỗ nào con nít chạy giỡn nhiều, chỗ có ánh sáng mặt trời chiếu vô hoặc là hồ quá thấp con cá cũng nhát