giup em voi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi king hoangde, 31/5/08.

1. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhà em có một con supreme nhưng ko hiểu tại sao lúc thì nó có màu va cũng có đầu trông khá lắm nhưng cỡ vài ba ngày sau lại đổi sang màu trắng chạch và xuống đầu kinh khủng lúc đầu em thấy sợ quá gắn sưởi rồi thay nước 50% cỡ vài ba ngày sau nó lên màu và đầu lại cũng hơi mừng nên em tưởng giữ nguyên như thế là sẽ ổn vậy mà không ngờ cỡ 1 tuần sau lại xuống màu và chu kỳ cứ như thế tiếp tục mấy lần rồi. Xin các cao thủ giúp em để làm sao giữ màu em nó luôn đỏ(em nó mới hơn 2 ngón tay).Thanks

2. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác để con cá đó ở đâu? Chắc do chỗ đó có nhiều người qua lại làm cá sợ hay ai đó trong nhà bạn vọc cá (Bắt con cá lên rồi bỏ xuống, tra tấn nó,v..v..). Chế độ dinh dưỡng của cá có đầy đủ ko? Bác kể hết về con cá nhà bác với cái hồ nó ở ra xem để AE còn giúp.

3. king hoangde

Thích đã nhận:
    3
    con cá nhà em sung lắm về vấn đề sợ hãi là không có đâu còn em nó thì từ hồi mua về đến giờ chưa bao giờ bị em bắt ra khỏi hồ.

4. king hoangde

Thích đã nhận:
    3
    mấy bác giúp em cái nha cảm ơn mây bác nhiều lắm.Thanks

5. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá bạn giống con nhà mình rùi.ko sao đâu bạn ,khi nào mà nó đổi màu đỏ toàn thân thì lúc đó mới yên tâm là cá sẽ ko trắng.bạn cứ cho ăn bình thường và tránh làm cá sợ nha.

6. king hoangde

Thích đã nhận:
    3
    thanks các bạn nhiều lắm đó . Có gì thì cứ góp ý thêm cho mình. Xin cảm ơn mấy bạn nhiều lắm

7. Fly

Fly Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn

dựa vào thông tin bạn nêu trên thì có thể nước hồ cá của bạn bị thiếu hoặc dư độ ph theo tôi bạn cứ để một ít muối vào thử xem .,//,.,/,,.,/
    chúc cá bạn mau khỏe manh nhé