Giúp Em với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi ThuanNguyen, 13/1/11.

1. ThuanNguyen

ThuanNguyen Member

Thích đã nhận:
    1
    Em mới choi. Hôm bửa trước mới mua một bé về biết ăn cám rồi, nghe ông chủ nói nghe nó hót líu rồi. về nhà vô cám, chuối thì ăn xung lắm nhưng sao chỉ nghe kêu tiếng đơn "chíu" không lẻ mua nhầm chim mái rồi sao mấy anh ?:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

2. orjon

orjon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    bạn nhìn thiệt kĩ coi cái bụng nó coi có cái sọc vàng ko. nếu ko có cái sọc vàng vs kiu tiếng "chíu" đơn thì chắc là mái roài ^^

vinhhan thích bài này.
  3. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chim mới mà. thôi để từ từ xem sao thôi bạn ơi. lần sau nhớ mua chim uy tín một tí nhé.

4. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ai mó­i chả giống bạn ,bị một lần là có kinh nghiệm ngay

5. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chim khuyên trống thì con nào cũng phải có cái sọc vàng ở dưới bụng hả bác?? Có con trống nào không có không các bác ơi??

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    lâu lâu kêu đanh thì trống như quát quát vậy, còn có sọc vàng thì trống không sọc cũng trống hihi....có sọc thì nhìn hay hay hình như khoen vàng mới có sọc khà khà..................

DÂN KO CHUYÊN thích bài này.
  7. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Sọc hay không thì không cứ. Tùy vào time điểm bạn mua mà cách chọn khác nhau bạn ah. Nói chung là mới về ăn cám của bạn đổi mồi phải có time nhất định chim mới có lửa lại bạn ah. Bạn chỉ cần nghe tiếng chim kêu là biết đực cái thoy. Bạn chờ xem thế nào nhé

8. PhậtTổ

PhậtTổ Active Member

Thích đã nhận:
    44
    người bán hàng quảng cáo hàng tốt là chuyện bình thường cái quan trọng là trong những lời đó chính bản thân mình nhận thấy được bao nhiêu % sự thật thôi đúng không mọi người. Chim đã níu rồi vậy sao bạn không chờ xem tận mắt rồi mới mua

9. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Hi ! người cùng cảnh ngộ , mình cũng bị như bạn . Đã phóng sanh rồi

10. BHHP

BHHP New Member

Thích đã nhận:
    0
    ai bán hang hàng chẳng bảo chim mình hay,mình tốt. tốt nhất là nhờ bạn bè dạy choi là nhanh nhất.

11. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Không tin được chủ hàng đâu bạn ạ.Cái này fải tự mình xem xét chứ đừng nghe mấy cha đó nói,hàng của họ họ chẳng nói tốt thì sao.Khuyên đực không nhất thiết fải có cái sọc vàng ở bụng đâu.Cách đơn giản nhất cho những người mới chơi fân biệt đực cái là nghe giọng thôi.Bạn cứ thử lên mạng nghe thử 2 file khuyên đực và cái sẽ thấy sự khác nhau giữa 2 con này.Con đực kêu đanh,gắt,nghe chói tai còn con cái kêu ngang lắm,như kiểu đói cơm ấy bạn ạ