Giúp em vớiii..!!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hoangnguyen, 1/8/06.

1. hoangnguyen

hoangnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    em có nuôi 1 cặp thần tiên (không biết trống , mái thế nào ) mà tên này cứ rỉa đuôi con kia làm em kia bị rách cả vây đuôi , tuy nó có bình phục nhưng mà đuôi không được như trước nữa (ko dài tha thước và đều nữa ) . Cho em hỏi có cách nào giúp đuôi của nó trở lại bình thường được không ??
    tong hồ này em nuôi 1 cặp ngạnh hổ , 1 cặp cánh buồm và vài con neon thôi .
    (hồ dài 70, rộng 35 , cao 40 )
    [-( [-( [-(

2. linkcachoi

linkcachoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tỉa bớt đuôi nó để khi mọc lại thì vây ko bị tua rua.
    Cách làm nè bác:cho cá vào 1 chậu nước,sau đó thả nước đá vô,cho nhiều nhiều vào bác ạ,sau khi thấy cá kém hoạt động và bơi chầm chầm(lúc này nước đá tan ra,nhiệt độ giảm làm suy yếu hoạt động của cá),bác vớt ra 1 cái tấm vải khô,cầm kéo và tỉa vây nó.khi tỉa nhớ tỉa theo đường cong lõm vào trong thì khi cá mọc lại vây sẽ rất đẹp,rồi thả vào nước cũ(nâng nhiệt độ từ từ cho cá ko bị sốc)
    muốn cá nhanh mọc đuôi thì cho ăn nhiều vào bác ạ,khoảng sau 1 tháng đuôi sẽ có biến chuyển.Còn cái vụ 2 con thần tiên nhà bác chiến nhau có thể là do đó là 2 con đực hoặc 2 con cái,en chưa bao giờ gặp việc như thế,thần tiên hiền khô mà:confused:

3. hoangnguyen

hoangnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy nên dùng kéo hay dao rọc giấy để tỉa đuôi của cá vậy linkcachoi , vừa định làm nhưng thấy ghê ghê , hahaha .

4. linkcachoi

Thích đã nhận:
    4
    Tất nhiên là kéo rùi,em đố bác làm được bằng dao đấy:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

5. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ác thấy ghê lấy kéo tỉa đuôi người ta .:mad: . thà đem lên chảo chiên giòn có phải hay ko:D . bít đâu làm đc món ông tiên chiên giòn ngon hết sảy...:laughing: :laughing: . phát tài nhờ nó thì sao

6. linkcachoi

Thích đã nhận:
    4
    Bác này xuất hiện ở mấy topic toàn thấy nói chuyện ăn uống hén=P~ =P~ =P~ ,nhưng mà mua 1 đôi thần tiên khoảng 15=>50 k thì dư sức mua 1,2 kg cá trôi về ăn nhiều hơn bác à:laughing: :laughing: :laughing: .Mà bác mới là kẻ ác đấy[-( [-( [-( [-(

7. hoangnguyen

hoangnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Đừng chấp nhóc con làm gì , nhóc tất nhiên rất có tâm hồn ăn uống , đợi lớn hơn tí nữa rồi mới chững chạc được hahahah

8. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hiii ăn nhìu mới có sức nuôi cá chứ:blushing: chứ dùng kéo tỉa đuôi nó thì ác quá àh:mad:

9. hoangnguyen

hoangnguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui Thua ông Luôn đóa, A Di đà Phật Thiện Tai Thiện Tai

10. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @

Bạn nuôi 2 con ông tiên chung với 2 con ngạnh hổ thì chết rồi.Mấy con ngạnh hổ nó nhỏ mà nó ác lắm chuyên đi rỉa đuôi của cá khác thôi.Theo mình bạn nên cho 2 con nhạnh hổ lên đĩa đi.:)