Giúp em xem 2 con cá này

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi dragonct, 1/4/08.

1. dragonct

dragonct Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới nuôi cá lần đầu:confused: E ra đại lý của Phước Bình Đăng tại Cần Thơ mua 2 em cá bột (kingkc,kingkf) đem em nó về đến giờ được trên 1 tháng kích thước hiện tại khoảng 1,5 ngón mà sao chưa thấy lên đầu~X( lo lắng hoảng sợ em liền vào đây nhờ các bác giúp đỡ. Em đang cho em nó ăn ngày 3 bữa (sáng XO khoảng 2-3 viên giã nhuyễn 1 tí vì còn nhỏ, trưa ăn 2 tép xé nhỏ, chiều 2-3 viên giã nhuyễn) tuần thay nước 1 lần, chạy lọc "bịt đầu thổi khí" 1tiếng/ngày.
    1. Cá em trong hình có triển vọng lên đầu hay không?
    2. Bây giờ em phải vỗ cá như thế nào để nó lên đầu cách chăm sóc của em có gì sai? Cần Thơ chỉ bán "JBJ,XO và TOP,viking"

2. alozota_eeu

alozota_eeu Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn về nhà thúc cho nó 8 lần 1 ngày mỗi lần 2-3 con tép là được, nhớ vệ sinh sạch sẽ không làm nó hoảng sợ, còn nó ko lên thì do di truyền nó ko có đầu bạn ơi! nếu nuôi tới 9cm mà nó không lên thì bỏ hết cách.

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Không nên cho ăn nhiều như thế cá sẽ bội thực mà chết, ngày 3 lần là được, xem lại độ pH nước,theo tôi cá của bạn không thấy có triển vọng lên đầu đâu, nhưng cứ nuôi thử lấy kinh nghiệm cũng có con hơn 3 ngón mới bắt đầu lên đầu. Đã tham gia diễn đàn sao không hỏi AE chia lại nuôi chắc ăn hơn.

4. LuckyRed

LuckyRed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá của bạn chỉ bằng ngón tay, chưa thể nói lên điều j, cách cho ăn của bạn cần thay đổi, cho cá ăn ít theo đúng khẩu phần, đừng cho quá nhiều và luôn luôn tạo cảm giác đói ở cá, sẽ phát triển hình thể và đầu trong 6 tháng, bạn cố gắng nhé, chúc chú cá mau lớn

5. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn cứ yên tâm đi nếu là King thì chưa có key61 quả gì được đâu , bạn cứ cho ăn mỗi ngày 3 bữa , sáng Xo trưa tép chiều Xo mỗi lần cho ăn vừa đủ là được

6. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    hix, bác liều thật, mới chơi mà đã chơi cá bột rùi.......mấy em này chờ thêm 2-3 tháng nữa, nếu có gen đầu thì tự em nó sẽ lên thôi, ngày 3 bữa (đừng cho ăn no quá) là ok rồi.

7. kietvnpt

kietvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    còn nhỏ quá chưa xã định được đâu? máy lọc phải để chạy suốt đó bạn ơi, bạn cho ăn hơi ít đó. cho ăn khoản 5 lần 1/ngày chủ yếu là thức ăn sống, cám chỉ hộ trợ thôi....kiểm tra lại PH, néu có phèn phải khử phèn 5k/1chai. chúc vui.......

8. vafe123

vafe123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mới nuôi thì nên nuôi cá hơi lớn đi bác ơi..........từ từ rồi hả nuôi cá bột

9. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói như anh L.t.Lộc thì có vá của em vẫn còn triễn vọng

Last edited by a moderator: 26/4/08
  10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    mình cũng là ĐL của PBĐ, mình khẳng định 2 con này chỉ là kkc thôi, ko có con nào là kkf hết theo kinh nghiệm của mình về bổn cá này( nếu đúng là ò PBĐ) thì con này là có khả năng lên đầu, bạn ráng chăm và kiên nhẫn, còn con kia có khả năng là mái đó!

Last edited by a moderator: 28/4/08
  11. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    up lại

12. calockho

calockho New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghiệm mua cá của tôi hai con nay không có tương lai

13. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    em nhìn thấy con ở hình thứ ba cua bác là khả quan nhất đó,cái phần u ở đầu hơi dày rồi đó.chúc bác nuôi thành công
    mấy con này là king kim cương hả bác,có nhiều chấm sáng ghê,rất có tương lai đó

Last edited by a moderator: 3/5/08
  14. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Châu thì rất tuyệt, nhưng mà cũng ko chắc nữa. Cá mái có cái đuôi xoè quạt lớn. Cá trống thời kỳ này thường ko đẹp bằng cá mái. Theo kinh nghiệm của mình là vậy!:-S

15. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nui cá bột đừng bao h kì vọng nhiều vì tỉ lệ lên đầu của la hán rất thấp mà mình chưa piik nui nên nếu có gien thì cug ko lên sớm hoặc có lên thì đầu chỉ vớ vẩn mà thui. mà bay h` nui cá bột là sai lầm vì giá cá la hán h` khá rẻ, cá nhú đầu chỉ khoảng 300k đổ lại thậm chí trên 4room có bác bán 50k 1em... bác nên mua đại một em có đầu nui đi, chứ chờ đợi haòi mà ko thấy ji thì nản lắm... trc' em cug ham hố nui cá bột ruốt cuộc em nó chưa kịp lên đầu là em mún quăng cha nó rui`...( cá gớm wa) .nhìu ng` nui cá chuyên bán vẫn nhận xét: CÁ BỘT MẮC DỊCH...