Giúp em

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi laukieng, 10/5/08.

1. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy Pro giúp em với.Đây là giống gì vậy mấy pro,em nuôi nó từ nhỏ bằng 2 ngón tay tới bây giờ,chỉ có lớn lên thôi chứ ko thay đổi gì hết, màu cũng ko lên mà đầu cũng ko u lun.có cách nào để cải thiện ko mấy pro.giúp em nha, tại nuôi em nó lâu rồi giờ bỏ cũng tội lắm.giờ em nó bằng bàn tay rồi.
    [​IMG]:confused:
    Thêm 1 tấm nữa nè,mấy pro giúp giùm em
    [​IMG]:rolleyes:

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Con này là Kamalau, có khả năng 90% là cá mái rồi, Bạn cố nuôi đi, hy vọng nó sẽ xả trứng, còn đầu và màu thì chắc chắn là thua rồi.

3. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    nhưng

Phải cá mái ko bạn,sao em nó mái mà bự con thế.mà nó rất sung,bất kể ai quen hay lạ lại gần hồ dơ tay lên là nó nhảy lên đớp liền,mấy người bị cắn chảy máu rồi đó,em cũng bị nó chơi hoài.mái hả bạn,vậy có thể cho ép đc ko,giống này thì sao có ok ko nhỉ?:confused:

4. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    màu lạt,đầu nhỏ,chắc 100% là cá mái,bây giờ mua con đực về để xả trứng.nó là cá mái nên mới dữ như vậy đó bạn

5. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bạn nuôi lâu chưa nếu hơn 6 tháng mà không xả trứng là cá trống nếu có thì ngược lại.

6. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là con mái rùi nhìn cái vây là biết .... tình hình bác nên sắm 1 em chồng cho em nó, tốt nhất là bự gấp đôi em mái này ...kekek em mái này dàn châu đc đó nhưng chữ thì ôi bấy ke ><

7. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi em nó lâu rồi bạn ơi ơi,cả năm rồi đó,từ hồi nó đc 2 ngón tới giờ = cả bàn tay rồi mà có thấy trứng đâu.hay có khi:confused: nào em nó đẻ mà mình ko thấy rồi mở máy lọc hút hết rồi ko bít nữa?????

8. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    nhìn vây thì sao bít đc vậy bạn,nếu ép thì lựa con trống như thế nào để cho ra 1 bầy cá bột tạm gọi là ưng ý hả bạn?mà mình có thấy em nó đẻ trứng đâu.nuôi cũng lâu rồi mà.lúc trước nhốt chung với 1 em KCĐ cùng cỡ mà nó có sợ đâu,chúc đầu húc nhau tối ngày nên mình ko nghĩ là cá mái.giờ nghe anh em nói mới biết,hic hic đúng là thiếu kinh nghiệm wá........=P~

9. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh ơi

Nếu là mái thì bây giờ em mún bán hay đổi có được ko vậy tại vì em đâu có cá trống để ép đâu,chẳng lẽ để em nó cô đơn hoài cũng tội nghiệp,phải kiếm cho em nó 1 tấm chồng chứ.mà giống này ra sao vậy mấy huynh có tốt ko,đẹp ko.em thấy em nó là mái nhưng có đầu mà còn U to nữa chắc cá con có triển vọng lắm hả mấy huynh.vậy mấy huynh có biết có ai thích hay cần mua hay đổi thì chỉ giúp em nhé.em ten Châu ở Thủ đức số đt của em nè: 0908082884.mong được các anh chiếu cố nhé.em cam ơn nhìu.:D

10. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Oải Mà các bác hình như là cá cái thì lâu lớn hơn cá đực phải không????? cá em nuôi hơn 2 tháng rồi mà vẫn chừng đó lớn không bao nhiu.T_T