giúp em

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi penl, 20/9/10.

1. penl

penl Member

Thích đã nhận:
    6
    con gà nhà em nuôi đã được máy tháng rồi mà cứ mõi lần thả nó đi chơi thì lúc bắt lại rất khó,nó nhát quá,mong các ae chỉ dùm:crying:

2. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Cái này là nó chê bạn thiếu tình cảm nên nó ..........! Bạn hãy biểu hiện tình yêu thương thì nó sẽ ... hehe! ........... Hãy làm đi bạn!

kamtri and quachnguyen like this.
  3. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    hằng ngày cho nó ăn rồi tâm sự với nó, vuốt ve nó .....từ từ nó sẽ dạn thôi, còn nếu nó không chịu ngọt thì hăm dọa nó, đại loại như mày nhát quá tao cắt cổ mà ah hihihi, thế nào nó cũng dạn thôi

kamtri and tu_gatreviet like this.
  4. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    mấy Huynh chọc nghẹo em út hoài hiiii!
    Gà nhát là do mình ít tiếp xúc với nó đó,hằng ngày thì bạn nên ôm nó trên tay,cho ăn thì ít ít thôi và chia ra nhiều lần trong ngày vì khi nó đói mà thấy bạn mang thức ăn đến thì nó sẻ dạn hơn(lo nhìn thức ăn chứ hỏng có nhìn người )heee và nhớ là nhốt nó nơi sáng và có nhiều người qua lại rồi từ từ nó dạn hà.

quachnguyen and babyeu like this.
  5. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Mấy pro nói quá đúng luôn đó bạn . Mình xin tóm gọn lại thôi : cái chính là mình phải chịu khó hằng ngày thường xuyên ôm , vuốt ve nó trên tay ấy , còn thik thì hun nó cái luôn cũng chả sao (^-^) lâu dần thì nó mới dạn và khi thả ra bắt lại dễ dàng , chứ nếu chỉ nhốt và cho ăn thôi thì nó chỉ dạng khi ở trong lồng hoặc trong vòng tay của mình thôi , chứ thả ra rồi là nó cứ be be đi ko cho tún lại đâu

minh_vy and quachnguyen like this.