giúp gấp đi, huhu!!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi pe'ca'heo, 4/7/08.

1. pe'ca'heo

pe'ca'heo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá ba đuôi nhà em tự nhiên lăn đùng ra chết. trước đó bị nấm, ra nguyễn thông mua thuốc, thả zô đúng liều được chỉ, 5 phút sau nó lật ngược lên, ngớp ngớp rồi chết hết hồ, mấy huynh chỉ dùm nha:crying::crying:

2. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Tại nó yếu quá rồi,nên không thích ứng với môi trường nước kịp.Mình nghĩ vậy thôi

3. pe'ca'heo

pe'ca'heo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hichic,cá còn khỏe re mà, thấy nó còn bơi lên đòi ăn trước khi thay nước, sợ nó ăn không hết nên thay phải hút đồ ăn ra=> uổng, không cho nó ăn, hichic, chết mà chưa có gì trong bụng

4. Kingphattai

Kingphattai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    cá 3 đuôi theo mình thì chữa bênh kg khó lắm đâu bạn ạ! trước khi bạn thả cá vào hồ bạn hãy cho 1 viên tetraciline vào,sau 24h cá khỏe lại thay 50% nước mới .nếu phát hiện nấm kịp thời thì mua thuốc xanh số 2 của thái lan nhỏ vài giọt khoảng 48h là cá sẽ khỏe lại thôi! nếu cần mình sẽ tặng bạn 1 chai thuốc số 2 mình mua ở thái về .dt của mình 0958 218891

5. pe'ca'heo

pe'ca'heo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn, hình như nước nhà mình có vấn đề hay sao ấy, để lắng cả mấy ngày , thay chỉ một nửa nước, mười phút sao đàn cá mới mua nổi lên mặt nước ngớp ngớp, mặc dù oxi rất nhiều, chết hết mấy con, sang mất ngày sao, tiếp tục thay nửa nước thì cá lại có triệu chừng thế, vớt cá ra lại thì nó lại như cũ, mặc dù bị đừ, bỏ thử con cá sặc vô, nửa tiếng sao chết cong mình luôn, hichic nhà hàng xóm cũng bị thế, ai biết tại sao giúp lần nữa đi, hihix, năn nỉ đó, thương quá mà cá cừ chết hoài, huhu.

6. Cá xấu

Cá xấu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo như bạn nói thì mình đóan là bạn xài nước giếng nuôi cá phải không. Nước có vấn đề rồi bạn ơi. Chạy qua cha hàng xóm xin một xô nuớc nuôi cá đi :D

7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chắc do nước của bạn có clo quá nhiều đó, bạn nên phơi nắng thử xem, và khi thay nước thì nên thay 1/3 thôi.Bạn có thể mua dd khử clo bên nguyễn thông về cho vào cũng đc.Mua thêm một cái máy oxi để tăng cường bơm oxi vào.Nhà mình xài nguồn nước trực tiếp cho vào vẫn sống khỏe re mà.Bạn nên xem lại nguồn nước nhé, nếu có hại cho cá thì có thể cũng hại cho người đó

8. pe'ca'heo

pe'ca'heo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như chắc do nguồn nước, cá vẫn chưa khỏe, hichic, íu xìu, chán ăn, lại thêm triệu chứng nhát, ai đi lại cũng chạy có cờ, hichic, dù sao cũng cám ơn bà con trong aqua nha, cám ơn nhiều, do nguồn nước chắc luôn, nguyên khu phố làm lễ tang cho cá đồng loạt, hỉu luôn