Giúp giùm em Mod VS các sư kê về gà

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi giahuu, 13/7/10.

1. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    em năm nay 17 tuổi chơi gà luc 13 tuổi nhưng toàn là gà đòn :D .Bây giờ em chuyển quá chơi thêm gà Nòi lai .em được 1 người anh họ chơi gà Nòi lai vs gà tre .Anh em cho 1 con gà tre chuối 1kg2 nghe anh em nói nó ăn đá ăn được 2 cái .Cái thứ 3 gặp gà mỹ lai 50 trúng 1 cây ngay gấn đùi .Hiện tại giờ nó đi cái tướng nghiên nghiêng qua 1 bên như mún té .Em thì chỉ rành gà đón chứ gà lai em chịu .
    Bây giờ cho em hỏi mấy mod vs các sư kê mấy câu hỏi như sau :
    1:GÀ nó bị như hiện tượng trên thì làm cách nào để cho nó bình thường trở lai và cách chăm sock cách ăn uống :)
    2: cho em hỏi 1 câu nữa là giờ em mún mua cựa sắt thì mua ở đâu vs chỉ cách em băng cựa :-S
    Thank tất cả mọi người đã vào topic .Nếu sai Box mong Mod vs Admin chuyển bài này qua box cần chuyển :D .CÁm ơn nhìu

2. binsithuy

binsithuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    gà bạn bị bàn tỳ rồi,bị như vậy lâu lắm mới hết bạn nên thả về quê 1 thời gian,có nhiều con bị như vậy di lại bình thường nhưng khi xổ nhảy lên sẽ bị thốn và co 1 chân,nuôi hơi lâu dó bạn,còn về cựa gà thì ai cho bạn gà bạn nên hỏi người dó di nha,băng cựa gà thì bạn chơi 1 thời gian nhìn người ta băng rồi học,chứ chỉ ở dây ko có thực hành bạn cũng ko biết dâu

Duc Long thích bài này.
  3. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    vậy chỉ em chộ bán cựa ik zùm cái .
    Thank nhìu
    em sôg1 trong sài gòn

4. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324