giúp giùm em với mấy anh pro oi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phuonglahan, 22/7/07.

1. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con kim cương của em được 2,5 ngón tay rồi, em nghĩ nó rất có "triển vọng" lên đầu(đang nhú) nhưng không hỉu sao nó cứ đứng một chổ(vào góc thành hồ hoài). như vậy thì nó bị gì hả mấy anh, giúp em với.làm sao để nó dạn dĩ hơn(vd như bơi theo tay người chẳng hạn):-S ~X( :confused:

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị hát thui bạn ơ,bây giờ mún nó hết nhát bạn thả cá mồi vào hồ cho nó rượt là hết nhát ngay

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bị nhát rồi cho cá mồi vào cho em nó sung lên,cá mồi ở đây là cá kè ko phải là là cá để làm thức ăn nên cũng lưu ý!!!!

4. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Có thể dùng một con cá La Hán nhỏ hơn nó (cá bột chẳng hạn), ngăn kiếng ra và cho cá bột vào (nên lựa được con cá bột nào thuần rồi, không sợ người và cho ăn là đớp mồi liền)> Một thằng nhóc con không sợ gì thì tự nhiên thằng bự con dạn theo thôi. Chúc cá bạn mau dạn, chóng lớn u đầu nhưng không mẻ trán. (Có thể trong thời gian này bạn nên thu hẹp không gian sống của cá bạn lại để mau dạn hơn).

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề này mình thấy có lẽ cá bị nhát đó bạn ơi !!! Bạn nên cho cá nhỏ vào cho nó rượt thì mấy ngày sau sẽ hết. Chúc may mắn!!!

6. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá chả có vấn đề gì, chắc tại nó chưa thích nghi với môi trường mới nên vậy thôi, sau này sẽ kô có tình trạng đó đâu, và Bác nên nhìn chúng ăn cho đến khi nào hết đồ ăn thì thôi, đứng cho ăn wá nhiều nha, kô tốt đâu. Chúc Bác có 1 con cá đẹp.