giúp giùm em với...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tranhuuphuc, 21/12/07.

1. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    chào các pác ,sao cái hồ nhà em cứ vài ngày thay nước là nước trở thành màu vàng vàng kì lắm...ko biết em dùng nhìu than hoạt tính để trên lọc có sao ko.....

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nước màu vàng vàng và thành hồ cũng bị bám nữa là do nước bị nhiễm phèn năng . Bạn nên xài hộp lọc 3 -5 ngăn cho nó lọc bớt chất phèn ra.

3. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nước bị phèn thì lúc mới bơm vào màu vàng, chạy máy lọc vài tiếng là trong ngay (bông lọc vàng khè). Còn nước hồ của bạn mấy ngày sau mới vàng thì chắc là tại cho ăn nhiều mau dơ nước hoặc nên thay bông lọc khác.Phải vậy hông ta? hi hi hi, ha ha ha

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi, bạn thử thay bông lọc khác đi. Cho ăn vừa phải có thể nước hết vàng đó.

5. tranhuuphuc

Thích đã nhận:
    166
    cám ơn các pác....em thay nước mới và bông lọc rồi.......hhihihihi....mấy ngày nay làm biếng thay bông lọc...hihih

6. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thay bông lọc là tất nhiên rồi nhưng nếu vấn đề ở nước bị nhiễm phèn thì cái đầu tiên pác phải xử lí nước trước khi cho vào hồ,chắc pác biết cách xử lí nước phèn mà phải ko,thân chào pác

7. tranhuuphuc

Thích đã nhận:
    166
    em xài nuớc máy pác à,nghe nói nước này có chất tẩy gì đó..nước mới em cũng để qua 1 ,2 ngày rồi mới thay nước hồ cá,em ko biết xử lí nước ra sao cả..pác giúp em nhé....thanks

8. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình làm kiểu này nè. Bạn mua 01 cái xô cỡ 20 lít và 01 cục sứ lọc tròn (loại gắn vào bình lọc nước uống đó). Khoan thủng đáy xô để gắn cục sứ lọc vào. Sau đó bạn kê cái xô cải tiến thành bình lọc đó lên vật dụng chứa nước nào đó để hứng nước đã lọc. Sau đó dùng nước lọc đó để thay cho cá, tuyệt vời và không thể tuyệt vời hơn,he he he.