giúp giùm nữa nhé các bạn diễn đàn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Fly, 14/6/08.

1. Fly

Fly Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình bệnh, bà chủ tiệm cho thuốc gì không biết mà mới ngâm thuốc hai ngày cái nó lên gò ở rồi(chết) ~X(
    muốn nuôi con khác chẵn biết chọn giống gì là phù hợp nên muốn tham khảo ý kiến các bạn diễn đàn :D
    chỉ giùm nhé cám ơn rất nhiều:)

2. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn chọn giống kim cương mà nuôi, dễ nuôi hơn mấy giống khác, mới chơi thì chịu khó bỏ khoảng 2,3 xị tậu 1 e lên đầu sẵn rồi, nuôi lấy kinh nghiệm với lại ko mau chán, bạn coi trên diễn dàn có nhiều ae bán cá đẹp lắm đó, mà giá cũng ok, bạn mà dẻo miệng, nài nỉ, van xin nhiều khi mua được giá rẻ nữa,(nói cho vui), chúc bạn kiếm được cá đẹp, có cá nhớ pót hình cho ae xem nha

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chính xác, tôi cũng đã làm như thế chắc ăn hơn, vừa có thêm bạn vùa có cá đẹp mà giá cả lại rẻ hơn ở tiệm

4. Alexandria

Alexandria Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ẹc, hình như em toàn đi xin xỏ cá, có cá nuôi là vui rồi, khi nào có nhiều kinh nghiệm thì bỏ tiền ra mua "cá xịn". Theo mình thì bạn nên mua giống Kim Cương nuôi như ý kiến của nokia8910. Lên diễn đàn chổ mua bán hỏi thử. Mua của anh em trong forum được cái là an tâm với uy tín nữa

5. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    up ....ủng hộ bạn cái nào, nuôi KC cho rẻ nha... kiem chút KN đã...

6. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ah.. quên nữa...khi cá bệnh nữa thì bạn nên lên diễn đàn tham khảo cách trị bệnh cua AE nha...ra tiem mua thuốc đại thì coi chừng lại toi nữa ý!!

7. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo kinh nghiệm ,bạn nên tìm hiểu căn bệnh của cá bạn trên diễn đàn và theo cách các bậc tiền bối chỉ là ok ,và nên nhớ cá cũng như người ,bạn đừng dùng theo thuốc của người bán (nếu bạn ko quen biết) ,vì hiện giờ thuốc tràn lan nhiều lắm ,bạn nuôi dần sẽ có kinh nghiệm chữa trị thui
    Còn về giống nào thì tùy bạn thích ,nếu thích bạn sẽ nuôi chúng tốt hơn ,mỗi người mỗi ý mà ,kc thì tỉ lệ lên đầu cao hơn ,theo mình thì bạn thích con nào thì cứ nuôi con ấy
    1 chút góp ý ,chúc bạn có đc chú cá đẹp và kinh nghiệm cho mình
    chào bạn

8. hungki

hungki New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh ơi, em mới tập chơi cá la hán. Nhờ mấy anh chỉ giúp thí dụ như nhiệt độ, ph, nền cho cá, đèn cho cá màu nào là phù hợp?Xin mấy anh giúp em.

9. atakaizoma

atakaizoma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu bạn cảm thấy kinh nghiệm đủ rồi thì thử chuyển sang choi kinglai xem sao, giong đo' cũng đẹp lằm, dễ nuôi hơn kingkamfa nhiều

10. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bác gà quá!!!đừng quá tin vào thuốc bên ngoài!!!bác nên lên forums xem kinh nghiệm của anh e đó!!!thân!!ah bác nên chọn kim cương nuôi để lấy kinh nghiệm đã!!!